สอบถามเกี่ยวกับดุมล้อ EK 9 รุ่นที่มีเซ็นเซอร์ และ ไม่มีเซ็นเซอร์ ABS ครับผม

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย *-* BENZ _ Si *-*, 12 สิงหาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. *-* BENZ _ Si *-*

*-* BENZ _ Si *-* New Member Member

298
    6
    0
    รบกวนสอบถามเกี่ยวกับชุดดุมล้อ EK9 5/114.3 ครับ
    - เรื่องมีอยู่ว่าผมได้ไปซื้อชุดดุมล้อ 5/114.3 ของ EK9 แผงข้างประตูแดงเป็นรุ่นที่ใช้มือหมุนกระจกขึ้น - ลงหรือ EK9 รุ่นธรรมดาที่เค้าใช้สำหรับนำไปทำแข่งโดยไม่ซีเรียสเรื่องาภายใน และ ระบบเท่าไหร่ อ่าครับ โดยลืมถามผู้ขายว่ามีเซ็นเซอร์ ABS หรือ ไม่ เพราะคูเป้ทุกคันที่จำหน่ายในบ้านเราล้วนแล้วมี ABS อยู่ทุกคันโดยเริ่มตั้งแต่ รุ่นตาโต ปี 98 และ หน้าเลฟ ปี 99 - 2000 เรซซิ่งอ่าครับ
    - เริ่มคำถามนะครับ ชุดดุม EK9 รุ่นที่ได้มาไม่มีเซ็นเซอร์ ABS ถ้าจะจับมาผสมกับชุดคอม้าของตัวที่ติดรถ 4/100 จะได้ไหมครับ ใช้เฉพาะตัวดุมล้อทั้งอาร์มหลัง หรือแพหลังเดิมๆ และ คอม้าหน้าเดิมๆได้อ่าครับ รบกวนหน่อยนะครับ โดยชุดดุมของตัว EK9 5/114.3 เอาเฉพาะชุดดุมล้อเพียงอย่างเดียว มันจะใส่ด้วยกันได้พอดีไหมครับ เพราะเท่าที่ดูเว็บญี่ปุ่นมันจะติดอยู่กับเสื้อแถวๆคอม้าอ่าครับ ถ้าใส่กับชุดเดิมได้ก็ดีเลยครับ ผมจะได้ไม่ต้องไปเสียค่าแรงช่าง รื้อ - ถอดเข้าออก ให้เปลืองเงินอ่าครับ หรือ ไม่ท่านใดมีดุมล้อ5/114.3ของ EK9 รุ่นที่มีเซ็นเซอร์ ABS ผ้าเบรคหนาๆ และ จานเบรคหนาๆ แลกกันก็ได้นะครับ สภาพสวยกว่าชุดของผมยินดีเพิ่มตังค์ให้ครับ หรือ ไม่สวยแลกของกันก็ได้ครับชุดบริเวณที่ตัวเซ็นเซอร์ ABS เสียบเฟืองของระบบเข้าไปก็ได้ครับ ส่วนชุดหลังก็แลกอาร์ม หรือ แพหลังกันก็ได้ครับ ยินดีออกค่าส่งให้ด้วยนะครับ หรือ ต่างคนต่างออก แล้วแต่ตกลงกันครับผม ถ้ามีชุดดุม EK9 แล้วจะขายอย่างเดียวไม่รับแลกก็บอกได้นะครับ ต้องการใช้ด่วนมากๆครับ ขอบคุณสำหรับคำตอบล่วงหน้าของทุกๆท่านนะครับ
    :D :D :D

2. tamako

tamako New Member Moderator

3,038
    88
    0
    up รอเซียน มาตอบน่ะครับ ผมไม่ทราบจริงๆครับ

3. AutoRepair

AutoRepair New Member Member

3
    0
    0
    civic เหมือนกัน น่าจะใส่กันได้ครับ
    แต่จะมีปัญหาเรื่องระบบ ABS ครับ
    ไฟจะโชว์ค ABS จะไม่ทำงานครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 27 สิงหาคม 2007

4. งงกับคำถามมาก ๆ พูด วก วน ได้ใจเลยครับ ตอบสั้น ๆ ก็แล้วกัน
    จะเปลี่ยนดุม ก็เอามาแต่ดุม คอม้าใช้ของเดิมได้นี่ครับ ไม่ต้องเปลี่ยน
    Sensor ABS มันอยู่ที่ดุม ส่วนตัวที่หัวเพลาจะใช้หัวเพลาเดิม หรือ
    ให้โรงกลึงอัดเฟืองออก แล้วกลึงอัดใส่หัวเพลากันใหม่ก็ได้ เป็นอันจบข่าว

5. BRIDE_O

BRIDE_O New Member Member

217
    5
    0
    แวะมาหาข้อมุล:)

6. Wakita(Wa)

Wakita(Wa) New Member Member

1,622
    21
    0
    วะ..วะ..หวัดดีกั๊บ(-/l\-)
    งงด้วยคนคะ เว้นบรรทัดบ้างเน้อ อ่านติดกันจนตาลาย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้