ถามเรื่องแม๊กหน้าแหลม

การสนทนาใน 'Nalam Club' เริ่มโดย donsf, 14 สิงหาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. donsf

donsf Guest

0
    0
    0
    ไม่ทราบว่าถ้าเราใส่ แม๊ก ที่มีออฟเซ็ท 0 จะใส่ได้มั้ยครับ รถเดิมน่ะครับไม่โหลด

2. DON_SF

DON_SF New Member Member

636
    0
    0
    กว้าง 7-8 อ่ะครับ หรือควรใส่ไม่น้อยกว่าเท่าไรครับ

3. DON_SF

636
    0
    0
    ผู้รู้ตอบหน่อยดิครับ

4. itch

itch New Member Member

400
    2
    0
    น่าจะได้อยู่นะครับ et 0 ล้อหลัง น่าจะได้ถึง 7 นิ้วครึ่งนะครับ ส่วนหน้า เต็มที่น่าจะได้แค่ 6 เต็มที่น่าจะ6.5 อะคับ

5. DON_SF

636
    0
    0
    แล้วถ้าใส่ขอบ15ล่ะครับ หน้า7 หลัง8 เนี่ย อ๊อฟ0 จะได้มั้ย หรือว่าต่ำสุดได้เท่าไร เดิมๆครับไม่ได้โหลดเลย
    ปล.อยากแต่งแบบRetroน่ะครับ เห็นในคลับมีแต่ขอบ16-17 อยากจะแตกต่างมั้งจะได้ไม่ทักกันผิดคันอิอิอิ หน้า14" หลัง15" ก็น่าสนครับ

คุณ itch มีแผนวาง1Jหรอครับ มีร้านแนะนำมั้ยครับ สิ้นปีกะวางเหมือนกัน ยังไม่ค่อยมีข้อมูลเท่ารู้แต่ว่า 1 ฝาดำ ราคา17เท่านั้นเองไปสืบได้แค่นี่ย แต่เรื่องที่วางไม่มีข้อมูลครับ ขอบคุณที่ตอบครับ

6. DON_SF

636
    0
    0
  7. itch

itch New Member Member

400
    2
    0
    retro แนวบ้านเรา หรือของ ญี่ปุ่นหละคับ ถ้าแนวบ้านเรา ความกว้างของล้อจะไม่กว้างมากคับ สมัยนั้นที่มีก็น่าจะประมาณ 7 นิ้วนะคับ (ยางมีเบอร์ให้เลือกไม่มาก ส่วนที่เล่นก็จะเป็นยางนำเข้า) ยกตัวอย่าง dx (ke70) บ้านเราเล่นกันแค่ 13 เองคับแล้วทำล้อให้ยื่นๆ ยางเบอร์ 175/50 r13 อะคับ แล้วเตี้ยอย่างสุดๆอะคับ แบบว่าบางคัน ชอบกินตาแมวเป็นอาหารคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้