ขับ Celica Gen7ตอนเจอด่าน*ตำรวจ*แกล้ง ,เรียกบ่อยไหมครับ

การสนทนาใน 'Celica Club' เริ่มโดย bm555, 14 สิงหาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. bm555

bm555 New Member Member

2
    0
    0
    ปกติโดนเรียกเสียกันเท่าไหร่ครับ:rolleyes:

รบกวนใครที่เคยโดนมาเล่าสู่กันฝังหน่อยครับ

2. Celica Speeds

Celica Speeds New Member Member

31
    0
    0
    เสียค่าอะไรแล้วโดนเรียกเรื่องอะไรคับ:confused:

3. jukkung

jukkung New Member Member

12
    0
    0
    นั้นดิ ปกติ ม่ะค่อยโดนนะรถแบบเราๆ เนี่ย

4. Armytk

Armytk New Member Member

87
    1
    0
    คับ ขอยาวๆหน่อย ไม่ค่อยเข้าใจ

5. petch185

petch185 New Member Member

71
    2
    0
    ปกติ รถที่มักจะโดนคือกระบะนะครับ
    - ข้อหามาตรฐาน คือ ควันดำ บรรทุกน้ำหนักเกิน บรรทุกของยาวเกินตัวรถ

ส่วนรถเก๋งทั่วๆไปที่จะโดนคือ
    - เข้าช่องทางผิด เปลี่ยนช่องในบริเวณเส้นทึบ จอดให้ที่ห้ามหยุด หรือขับเร็ว

อีกประเด็นคือ รถที่ขับอยู่หน่ะ มีทะเบียนหรือเปล่าครับ
    ถ้าเป็นรถแปลกๆ น่าสงสัยว่าจะไม่มีทะเบียน ตร.ก็อาจจะเรียกได้ง่ายๆครับ

6. bm555

bm555 New Member Member

2
    0
    0
    ขอบคุณครับที่ตอบ

คือโดนเรียกจอดแล้วหสใหญ่เลยครับ ดันเจอตัดทะเบียนนิดเดียวเอง แบบจงใจหามากครับ

7. nui popular

nui popular Active Member Member

3,726
    13
    38
    ถือว่าซวยไปครับ ถ้า แบบนี้

8. biggearplayboy13

biggearplayboy13 New Member Member

17
    0
    0
    ทะเบียนตัดนี่ต้องทำใจหว่ะ จริงๆนะ เงินอย่างเดียวที่ช่วยทะเบียนตัดได้ อิ อิ อย่าเครียด รักจะแต่งอย่าไปกลัวตำรวจ หลบได้เป็นหลบ หลีกได้เป็นหลีก มึงอยู่ซ้าย กูไปขวา มึงอยู่หน้า กูมาหลัง เออพูไปๆมาๆ เหมือนแก็งค์ค้ายาแล้วตรู ล้อเล่นนะ ขำ ขำ

9. biggearplayboy13

biggearplayboy13 New Member Member

17
    0
    0
    ปล. ลองถามมันดูดิว่า พี่ๆ ทะเบียนตัด กับ ทะเบียนขาดเอาไรวะ อิ อิ อิ

10. nui popular

nui popular Active Member Member

3,726
    13
    38
    คงตอบว่า เอาตังครับ พี่เกียร์ เอิ๊กๆ

11. ANTILAG

ANTILAG New Member VIP

1,268
    31
    0
    เป็นงั้นไป 555+

12. AWD_IMP

AWD_IMP New Member Member

1,260
    29
    0
    แพงสุดที่เคยโดนเรียก(ไถ) ก็500ครับ ถูกสุด20บาท

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้