ขอคำแนะนำหน่อยครับ มีเพื่อนๆพี่ๆคนไหน เปลี่ยนเบรคคู่หน้าเป็นของ Odyssey จาน 300 มม....

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย Varamart Amatyakul, 1 กุมภาพันธ์ 2014

< Previous Thread | Next Thread >
    ขอคำแนะนำหน่อยครับ มีเพื่อนๆพี่ๆคนไหน เปลี่ยนเบรคคู่หน้าเป็นของ Odyssey จาน 300 มม. บ้างครับ การใช้งานเป็นยังไงบ้างครับ มันหนักไหม ใส่แล้วรถจะมีข้อเสียอะไรบ้างครับ พอดีผมอยาก up step brake อยากได้ให้มันดูเต็มๆล้อหน่อยครับ รถผมขอบ 16 ครับ

ใส่ 282 h22 ครับ แปลงน้อยกว่า 2500 บาท น่าจะจบ หาไม่ยาก ไม่ต้องแปลงขา ระยะเบรค สั้นขึ้นคับบ จานใหญ่ขึ้น น่ำหนักรถเท่าเดิม ต้องปรับตัวนิดนึง เบรคแรง ล้อล็อค

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้