กลับมาอย่างสบักสบอม

การสนทนาใน 'Karting' เริ่มโดย นักแข่งอาวุโส, 7 กุมภาพันธ์ 2006

< Previous Thread | Next Thread >
    เพื่งฟื้นตัวจากแข่งเมื่อวันอาทิตย์ กลับมาอย่างสบักสบอม สนุกมาก แต่เหนื่อยสุดๆ ปีนี้กระชากวัยเข้าแข่งรุ่น Tag Pro และ Max Challange ต้องต่ออายุให้เด็กตั้งแต่25-30ปี คุณแมวอ้วนต่อน้ำหนักเกือบๆสิบกิโล ผลก็คือแบ่งบ๊วยกันกิน ขับสนุกมากไม่เครียดเลยเพราะเตรียมใจไว้แล้วว่าแพ้เด็กๆแน่ แต่อยากรู้ว่าจะขับไหวแค่ใหน รุ่นทั่วไปแข่งสามฮีท 8 8 10 รอบ ก็เหนื่อยหายใจกันไม่ทันแล้ว รุ่นนี้คิดได้อย่างไงก็ไม่รู้ให้ขับสี่ฮีท 8 8 15 15 รอบ (สองฮีทหลัง ฮีทละยี่สิบนาที ) รอบหลังๆเรียกว่าเอาทั้งปากกัดเข่าหนีบพวงมาลัย ถึงจบได้ เข้าที่11และ12ตามลำดับ จากรถ17คัน ยังอุตส่าห์ไว้ลายจางๆแซงฝรั่งสามคน (รองแชมป์ประเทศไทยลำดับ2และ3ปีที่แล้ว)และเด็กอีกสองคน ส่วนที่เหลือหายไปจากสายตาเลยตั้งแต่สามโค้งแรก กลุ่มแรก7-8คันเป็นนักแข่ง Intercon A ไม่รู้กินอะไรกันขับเร็วเป็นจรวด เวลาห่างกันเกือบวินาทีครึ่ง
    ไม่น่าเชื่อนะว่าเป็นการแข่งรถครั้งแรกที่อยากออกสตาร์ทแถวหลัง กลัวว่าจะไปเกะกะเค้า ฮีทแรกออกที่11ขับขึ้นถึงที่8ได้ห้ารอบโซ่หลุด จอดสนิท ฮีทที่สองเกิดฟลุ๊คสตาร์ทที่16แต่จบที่9 ทำให้ฮีทสามออกสตาร์ทอยู่กลางกลุ่มข้างหลังมีแต่พวกเขี้ยวโง้ง โค้งแรกนัวเนียขึ้นไปได้อีกสามสี่ที่ ไปได้สามสี่โค้งก็ถูกแซงผ่านไป กลุ่มที่เร็วเค้าจะตื่นตัวเร็วมาก เรียกว่าพอสตาร์ทก็ปล่อยพลังเต็มที่ ส่วนคนแก่จะประคองรอรถเข้าที่ถึงขับเต็มที่ ฮีทสามจบที่12 ส่วนคุณแมวอ้วนมีฮา ล้อหลุดที่ฮีทสอง สงสัยน้ำหนักเกินพิกัด ล้อเลยร้องรถจ๋ายางลาก่อน
    สรุปแข่งคราวนี้ประสพความสำเร็จพอควรเพราะถูกสพประมาสไว้ว่าคงได้โหล่หรือไม่ก็หมดแรงขับไม่จบ ที่สำคัญตามแผนที่วางไว้ว่าจะขับนัวเนียกันเอง ไล่กันสุดๆ กล้องจะสนใจเผื่อได้ออกทีวีเยอะๆ(สปอนเซอร์จะได้เห็นมากๆไง)

1. NU53

NU53 New Member Member

641
    0
    0
    to คุณนักแข่งอาวุโส...

ผมยืนถ่ายVDOอยู่ข้างสนามยังนึกมันเขี้ยว อยากลงไปแข่งด้วยเลยครับ รถแข่งเยอะมากๆ
    แล้วพี่ใช้รถเบอร์อะไรเหรอ สนามหน้าสู้ๆๆครับพี่ แล้วผมจะตามไปเชียร์ติดขอบสนามเลย
    ปล. วันที่ 26 กพ. เห็นว่าจะมีแข่งที่พีระอีก พี่ลงด้วยเปล่า:eek: :)

2. ขับรุ่นนี้ไม่ใด้ถ้วยแต่ขอบอกว่ามันสะใจกว่าตอนใด้ที่1รุนคลับแมนอีก

3. woodie

woodie Member Member

241
    1
    18
    คุณ NU53 ถ่าย VDO ไว้เยอะมั้ยครับ

หากเป็นไปได้ ทำเป็น VCD เลยครับ

ผม จะขอซื้อ มาเปิด ที่สนาม เชียงใหม่ครับ

4. NU53

NU53 New Member Member

641
    0
    0
    นั่งดูมาแล้ว

เปิดดูแล้วรุ่นที่พี่นักแข่งอาวุโส กับคุณแมวอ้วนลงแข่ง ก็ในรุ่นที่พี่ลงหัวแถวมีแต่มือ1 มือ2 ของเมืองไทยทั้งนั้น ไหนจะ แจ็ค (อนันดา) , ติน แต่วิ่งกันมันมาก เร็วๆทั้งนั้น....สนามหน้าสู้ๆๆๆ ครับ.

ส่วนเรื่องVDO ผมถ่ายเก็บไว้ดูเล่นๆน่ะครับ ไม่ได้ถ่ายมาเพื่อจำหน่าย คุณ woodie อยากได้ไม่ต้องซื้อหรอกเดี๋ยวผมจัดให้ ฟรี มีทั้งแข่งในindoor และ outdoor ..อยากได้แบบไหนล่ะ

5. woodie

241
    1
    18
    อยากได้หมดเลยครับ

เอาไว้ไปเปิด ในวันแข่งที่สนามผม ครับ

จะให้น้องๆ ที่เป็น มือใหม่ ที่เชียงใหม่ ไว้ดู เพื่อเป็น ประสพการ์ณ

ขอรบกวนด้วยครับผมคุณ NU

ยังไง เข้าไปคุยกับพวกผม ที่เชียงใหม่บ้างนะครับ

ตอนนี้ มีบอร์ดรถ Kart ที่เชียงใหม่แล้วครับ

เชิญที่ Link นี้เลยครับ

http://cm-club.com/sponsor/index.php?board=97

6. woodie

241
    1
    18
    ว่าแต่ว่า จะส่งให้ผมไงครับ พกง. ก็ได้นะครับ

ผมเอาจริงนะครับ

7. hnun

hnun Legend (R.I.P.)

406
    10
    0
    :D รูปมาฝากครับ

ที่มา : www.kartthai.com

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้