ขอสอบถามหน่อยคราบ ไฟแดง ตรงน้ำมัน มันขึ้นเพราะอะไรคราบ งง อยุ่ดีๆก็ขึ้น

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย Bank Nattachai, 22 กุมภาพันธ์ 2016

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Bank Nattachai

Bank Nattachai Guest

0
    0
    0
    ขอสอบถามหน่อยคราบ ไฟแดง ตรงน้ำมัน มันขึ้นเพราะอะไรคราบ งง อยุ่ดีๆก็ขึ้น

2. ปกติมันไฟเบรคมือใช่มั้ยครับตรงนี้

3. เช็คน้ำมันเบรคครับถ้าใช่

4. Chard Walker

Chard Walker Guest

0
    0
    0
    เซนเซอร์น้ำมันเครื่องอาจเสียก็เป็นได้

5. Bank Nattachai

0
    0
    0
    งง เหมือนกัน ปกติ วันนี้ วิ่งไปกลับสระบุรี 400 โล ยังปกติ พอจอด สักพัก ขึ้นเลย งง ตึบเลยคราบ

6. Chard Walker

Chard Walker Guest

0
    0
    0
    ถ้าเปนไฟเบรกมือก็น้ำมันเบรกขาดครับตามพี่ข้างบนเลย

7. Ole Zuza

Ole Zuza Guest

0
    0
    0
    น้ำมันเบรกขาดครับ รถผมเคยเป็น แล้วอาจเป็นเพราะผ้าเบรกไกล้หมด อิอิอิ

8. น้ำมันเบรคพร่องคับ เช็คผ้าเบรคก่อนคับ ถ้ายังเยอะ ก็เติมน้ำมันเบรค ถ้าผ้าบางเปลี่ยนผ้าใหม่ น้ำมันจะดันกลับมาเอง

9. Bank Nattachai

0
    0
    0
    ขอบคุณคราบ

10. Cronya N Pompan

Cronya N Pompan Guest

0
    0
    0
    แล้วตอนเติมน้ำมันเบรคแล้ว แต่ไฟยังติดอยู่ ลองหาไม้เขี่ยด้านล่างของกระปุกดูนะคับ บางทีอาจจะค้าง ไฟเลยติดตลอด

11. Mahmoud Ahmed

Mahmoud Ahmed Guest

0
    0
    0
    เบรคมือลงสุดป่ะ ผมเคยค้างแบบนี้ สุดท้ายสวิทช์เบรคมือมันช็อต

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้