พี่ๆครับ ผมใส่น้ำมันเต็มถัง ล้นถึงฝาปิดข้างในเลยครับ แต่เกจขึ้นมาเท่านี้...

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย Chaiwat Tangmanee Noochuen, 14 กุมภาพันธ์ 2016

< Previous Thread | Next Thread >
    พี่ๆครับ ผมใส่น้ำมันเต็มถัง ล้นถึงฝาปิดข้างในเลยครับ แต่เกจขึ้นมาเท่านี้ ทำไงให้ขึ้นถึงขีด F ได้บ้างครับ ขอบคุณครับ

1. ต้องให้ช่างปรับตั้งระดับลูกลอยในถัง

2. Taloya Subpub

Taloya Subpub Guest

0
    0
    0
    ผมก็เป็นนะ

เวลาเติมเต็มถังเข็มจะอยู่บริเวณตัว F (เลยขีดนิดหนึ่ง) ถ้าระดับลูกลอยถูกต้อง ต้องมาดูที่เข็มที่หน้าปัทม์แล้วละ กรณีนี้ไม่ค่อยเจอ ที่เจอบ่อยก็เข็มวัดรอบเสียกันบ่อย 5555

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้