ปกติควันไหลตอนเดินเบา ออกตัวเข้าเกียแระสับเกียรอบสูง #ควันจะออกเป็นลูกแระหาย...

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย Tassanapan Somanandana, 11 พฤศจิกายน 2015

< Previous Thread | Next Thread >
    ปกติควันไหลตอนเดินเบา ออกตัวเข้าเกียแระสับเกียรอบสูง #ควันจะออกเป็นลูกแระหาย แต่ตอนนี้ไม่สตาร์ตมาสี่วัน มีน้ำไหลออกท่อเยอะมาก #น้ำจิงๆ วัดกำลังอัดเหมือนเดิมสามร้อยกว่าโมยุ่น น้ำมันเครื่องล้นเกณฑ์อย่างนี้รถผมเครื่องหลวมมั๊ยครับ ขอคำแนะนำหน่อยคร้บ

1. Thachapon Muangsiriจารย์ช่วยร่วยยยย

2. Somchai Autoshop

Somchai Autoshop Guest

0
    0
    0
    รถผมก็ออกเหมือนกันครับมันชอบเป็นตอนเดินเบาช่วงเช้าหรืออากาศเย็นนะครับ

3. Somchai Autoshop

0
    0
    0
    แต่ผมก็ไม่รูว่ามันเป็นอะไร

4. เครื่องเราสมบูรณ์ฮาฟ

5. Somchai Autoshop

0
    0
    0
    ขอบคุณครับ

6. ของผมga16ก้อเป็นครับ สับเกียร์ควันออกเป็นลูกเลยครับ ยังหาสาเหตุไม่เจอเรยคัฟ

7. ลองดูซีลยางท่ออากาศ ตัวสี่เหลียม อยู่ในฝาวาล์ว ซี้อศูนย์ตัวละ 165 ควันขาว น้ำมันเครื่องหายเวลาวิ่งเร็ว แต่น้ำออกท่อไอเสีย ตัวนี้ก็มีเป็นกันนะคับ (เช่นผม)

ม่ะกี้สดๆเรยคัฟ กดมาควันไหลเหมือนดีเซลเลยคัฟ 555

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้