แบ็ตชอบหมดคับ

การสนทนาใน 'Daihatsu Club' เริ่มโดย jianjian, 27 สิงหาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. jianjian

jianjian New Member Member

16
    0
    0
    แบ็ตยังดีพึ่งซื้อมาได้2อาทิตให้ช่างไฟเช็คก็บอกว่าไฟไม่รั่วแต่นานๆทีก็ติดเครื่องไม่ได้อาการเหมือนแบ็ตหมดต้องพ่วงแบ็ตถึงจะติดเครื่องได้ไม่รู้เป็นเพราะอะไรใครมีอากการคล้ายๆกันบ้างคับช่วยบอกวิธีแก้ที

2. PALM@ARCH

PALM@ARCH Member Moderator

341
    2
    18
    ลองเช็คไล่ดูตั้งแต่ขั้วแบ็ตลงไปครับก่อนครับ
    ขั้วอาจไม่แน่น ,สายหลวม ,ขาฟิวส์เครื่องสกปรก

ไม่มั่นใจที่ว่าอาการเหมือนแบ็ตหมดนี่ยังมีเสียอยู่
    หรือ้งียบไปเลยครับ

3. tared

tared New Member Member

2
    0
    0
    -ลองให้ร้านเช็คไดชาร์ทดูยังครับ ว่าไฟพอมั๊ย

4. jianjian

jianjian New Member Member

16
    0
    0
    อาการโดยละเอียดเป็นแบบนี้คับเอาไปให้ร้านไฟเช็กดูเค้าบอกว่าไฟก็ชาร์ทคืนปกติแต่พอมาใช้ไปซักพัก(ประมาณ3-4อาทิต)ก็จะเป็นตอนติดเครื่องครั้งแรกเครื่องก็จะหมุนเหมือนจะติดแต่ไม่ติดพอบิดกุญแจอีกเครื่องก็จะหมุนออ่นกำลังลงแบบดังแค่ครืดๆพอบิดกุญแจบ่อยๆเค้าก็จะไม่ได้ยินเสียงเครื่องดังครืดๆละจะได้ยินเสียดังแป๊กทุกครั้งที่บิดกุญแจแล้วไฟก็ค่อยๆหมดเอารถมิตซูอีกคันมาพ่วงแบ็ตก็ติดเครื่องได้ใช้ได้ไปอีก3-4อาทิตผมก็งงกับมันร้านไฟก็บอกไม่เห็นเป็นไรมีเงินจะยกใส่เครื่องหัวฉีดละเลยเห็นเค้าว่ามีเงินประมาณ2หมื่นเอารถไปจอด3วันจบรับประกัน1เดือนแพงป่าวไม่รุได้เครื่องหัวฉีดตัวใหม่ๆเลยพกับพวกของที่อยู่ใต้กระโปงรถใหม่หมด(ใหม่เชียงกง)แต่ไม่ม่เงิน จน-เครียด-นอนดีก่า

5. MiRa_JuM

MiRa_JuM New Member Member

88
    1
    0
    มีอีกอย่างนึงครับ สายพาน ไดร์ชาร์ท ถ้ามันหย่อนมันชาร์ทได้ครับ`แต่!!!!! มันจะชาร์ทไม่เต็มครับ
    ลองปรับตั้งดูครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้