ผมมีปัญหานิดหน่อยครับ รถผม b14 รถผมน้ำมันพาวเวอร์รั่ว ตอนแรกผมนึกว่าเป็นที่แร็ค...

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย Pnachs Pwprk, 1 กุมภาพันธ์ 2016

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Pnachs Pwprk

Pnachs Pwprk Guest

0
    0
    0
    ผมมีปัญหานิดหน่อยครับ รถผม b14 รถผมน้ำมันพาวเวอร์รั่ว ตอนแรกผมนึกว่าเป็นที่แร็ค ผมเลยเอารถไปซ่อมที่ร้าน สรุปคือรั่วที่สาย ไม่ได้เป็นที่แร็ค เลยเปลี่ยนสาย พอเปลี่ยนสายเสร็จแล้วน้ำมันไม่รั่วแล้ว แต่เวลาเลี้ยวบางครั้งมีเสียงครืดๆ มีวิธีแก้มั้ยครับ หรือมีร้านซ่อมดีๆแนะนำป่าวครับ

2. ขั้นแรกลองปรับตั้งสายพานพาวเวอร์ให้ตึงอีกนิดนึง ขั้นต่อไปรอเพื่อนๆครับ กิกิ

3. ดูระดับน้ำมันเพาเวอร์ด้วย

4. A New Beginning

A New Beginning Guest

0
    0
    0
    ถ้ารั่วที่สายแรงดัน ต้องใช้แท้ตรงรุ่นครับ เหมื่อนจะมีวาล์วกันกลับ ของเชียงกงแท้มือสองประมาณ500

5. Pnachs Pwprk

Pnachs Pwprk Guest

0
    0
    0
    Jiangkrutra Surashad ระดับน้ามันพาวเวอปกติครับ Lucino Zeemar พอจะแนะนำเชียงกงไหนได้บ้างครับ

อาการเดียวกับผมเลยเปลี่ยนสายมาพอเวลาเลี้ยวดัง ผมไปถามร้านที่ซ่อมเขาบอกเครื่องรอบเดินเบาแรงกำลังส่งไปสายไม่พอเลยดัง ผมก็เลยงง ว่าเป็นแบบนั้นจริงหรือป่าว

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้