ขอคำแนะนำหน่อยครับ รถผม b14ปี2000 น้ำมันเครื่องชอบขาด เร่งเครื่อง ควันขาวออก...

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย ว่าที่ร้อยตรี ชัชวาลย์, 26 มกราคม 2016

< Previous Thread | Next Thread >
    ขอคำแนะนำหน่อยครับ รถผม b14ปี2000 น้ำมันเครื่องชอบขาด เร่งเครื่อง ควันขาวออก รอบเครื่องสวิง เสียงวาวล์ ดัง มากๆ เวลาเร่งเครื่องจะแซง อาการเหล่านี้ ผมครวจ ยกเครื่องใหม่ หรือ โอโวฮอน เครื่องดีครับ เคยให้ช่างถอดมาเช็ด แล้วช่างบอกต้องเปลี่ยนแวนกับปะเกน ใต้เครื่อง เพราะน้ำมันเครื่องหยด ถ้าจะยกเครื่องใหม่ เดิม ตัวเดิม กับโอเวอร์ฮอนใหม่แบบไหนจบกว่ากันครับ แล้วราคายกเครื่องพร้อมวางเท่าไรครับ

1. ยกใหม่ครับ

2. Meng Creation

Meng Creation Guest

0
    0
    0
    ราคาเครื่อง 16-17 ค่าวาง 4-5พันครับ เบ็ดเสร็จ 25000 ได้เก็บกระจุกกระจิกอีกด้วย

3. ขอบคุณครับผม

4. ฝากข้อคิดล่ะกันครับ ดูสภาพเครื่องและเกียร์เราพอไปต่อได้ไหม โอเวอฮอล ได้ของใหม่หมดสดๆ แต่เครื่องเก่าก็แล้วแต่สภาพ ที่นี่ก็เอาราคามาคิดตัดสินใจอีกทีครับ

5. ฝากข้อคิดล่ะกันครับ ดูสภาพเครื่องและเกียร์เราพอไปต่อได้ไหม โอเวอฮอล ได้ของใหม่หมดสดๆ แต่เครื่องเก่าก็แล้วแต่สภาพ ที่นี่ก็เอาราคามาคิดตัดสินใจอีกทีครับ

ฝากข้อคิดล่ะกันครับ ดูสภาพเครื่องและเกียร์เราพอไปต่อได้ไหม โอเวอฮอล ได้ของใหม่หมดสดๆ แต่เครื่องเก่าก็แล้วแต่สภาพ ที่นี่ก็เอาราคามาคิดตัดสินใจอีกทีครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้