ขออนุญาตแชร์ ใช้ sunny ga16 ออโต้ เพิ่งเปลี่ยนเกียร์ หลังจากทนใช้เกียร์พังๆมานาน2ปี...

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย Lek Woodies, 19 มกราคม 2016

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Lek Woodies

Lek Woodies Guest

0
    0
    0
    ขออนุญาตแชร์ ใช้ sunny ga16 ออโต้ เพิ่งเปลี่ยนเกียร์ หลังจากทนใช้เกียร์พังๆมานาน2ปี ถึงวันนี้เปลี่ยนแล้ว ใช้เกียร์ออโต้ GA15 ซื้อมาจากเชียงกงบางนา ราคา5,000 ค่าวาง2,000 ใส่Dลากเกียร์ไปถึงประมาณ3,000 รอบก็จะเปลี่ยนเกียร์เอง ที่ความเร็วประมาณ100 ใช้รอบเครื่อง 2พันนิดๆ ดูภาพประกอบ

2. Lek Woodies

0
    0
    0
    หน้าตาเกียร์ตัวใหม่

3. ไม่ทราบว่ามีปัญหาการเปลี่ยนเกียร์รึเปล่าอะครับอย่างตอนวิ่งความเร็วต่ำๆในเมืองอะครับ

4. ทนอาการเกียร์พ้งมา2ปี...ความอดทนสูงมาเลยคับ..นับถือจริงๆ..คับ

5. Lek Woodies

0
    0
    0
    ถ่ายน้ำมันเกียร์หลายครั้งแล้ว ตอนสุดท้าย ต้องขับD2เกือบ5กิโลเมตรกว่าจะใส่Dได้

6. ของผมน่าจะเปลี่ยนเป็นเกียร์สี่ตอน 80 กม./ชม

7. Lek Woodies

0
    0
    0
    ได้คับเด่วผมลองเทสดู

8. ขออนุญาต ถามครับ เครื่อง ga15 ไม่เอาเกีย ี มือสอง ประมาณเท่าไหร่ครับ ค่าวางประมาณเท่าไหร่ พอดีรถผม น้ำมันเครื่อง เป็นสีนมข้นแล้ว คาดว่า ตาน้ำแตก ยังขับได้สตารตติดครับ แต่ใช้แก้สไม่ได้ ใช้มา 7 ปี วิ่งไปแสนโล ซื้อมือสองมา แสนห้า

9. Lek Woodies

0
    0
    0
    อัพเดต เมื่อคืนซัดยาวๆจากสุวรรณภูมิกลับพระราม2 ok เลย อัตราเร่ง การแซง เหยียบได้ 140 เกียร์ตัวนี้ผ่านเลยครับ

กดแปปเดียว 140 ผมก็ยกเกียร์ใหม่มาเหมือนกัน ร่วมค่าแรง เกียร์ น้ำมันเกียร์ 10,000 บาท

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้