รบกวนสอบถามหน่อยครับ รถb14เครื่อง1600หัวฉีด เกียร์ออโต้ มีน้ำหยดที่พื้น...

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย Sinchai Beer Yuwathaworn, 21 มกราคม 2016

< Previous Thread | Next Thread >
    รบกวนสอบถามหน่อยครับ รถb14เครื่อง1600หัวฉีด เกียร์ออโต้ มีน้ำหยดที่พื้น ตอนที่สตาร์ตเครื่องตอนเช้า น้ำในหม้อน้ำก็ไม่ขาด หม้อพักน้ำก็ปรกติน้ำอยู่ในระดับขีดกลาง เครื่องไม่มีอาการผิดปรกติหรือฮีท ปั้มน้ำก็ปรกติ ปัญหาดังกล่าวเกิดจากอะไรได้บ้างครับ

1. B Punky Heart

B Punky Heart Guest

0
    0
    0
    ในรูปก่อนถ่ายนี่รถจอดหันหน้าเข้าตัวใช่มั้ยครับ ถ้าใช่ ใสๆทางขวาน่าจะน้ำแอร์ แต่ทางซ้ายนี่สีเหมือนพวกน้ำยาคูลลิ่งหม้อน้ำเลยครับ

2. ใช่ครับ น้ำจากหม้อน้ำอ่ะคับ ไม่รู้มันออกมาจากไหน

3. B Punky Heart

B Punky Heart Guest

0
    0
    0
    ถ้าข้างบนปกติ อาจจากสายใต้เครื่องครับ พวกสายอาจมีปริ มีรั่วหน่อยพอมีแรงดันจากการสตาร์ทก็เลยพุ่งออก เคยเจออาการแบบนี้ CRV ไล่ระบบกันปวดหัว สุดท้ายท่อยางใต้เครื่องครับ รั่วมองไม่เห็น แต่สตาร์ทพุ่งออกเป็นน้ำพุเลย ลองมองหาครบเขียวๆขาว ครับน้ำยาหม้อน้ำพอแห้งจะทิ้งคราบไว้ อาศัยเป็นจุดสังเกตุ

4. ขอบคุณครับ

5. ดูที่ปั๊มน้ำกับข้อต่อท่อน้ำยังครับเคยเป็น

6. เช็คปลั๊กยางอุดท่อฮีทเตอร์ แล้วก็เช็คท่อยางน้ำเข้าออกหม้อต้มแก๊ส...

7. มีรูปมั้ยครับ

8. เจอต้นเหตุแล้วครับ

เส้นที่มีรอยน้ำครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้