กลับมาอีกครั้งหลังจากหายไปนานช่วยกันเข้ามาอ่านหน่อยคับ

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย PINK LIST, 30 สิงหาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. PINK LIST

PINK LIST New Member Member

3
    0
    0
    :)หวัดดีคับพี่ชาวCLUB SIหลายคคนคงเคยเห็นผมกันบ้างตอนไปMeetingที่Dream Worldหลังจากที่หายไปนานก้อไม่ใช่อะไรหรอกคับผมเพิ่งจาออกจากโรงพยาบาลเนื่องจากเป็นโรคเบาหวานและด้วยความเป็นห่วงพี่ๆทุกคนจึงอยากให้พี่ๆช่วยกันดูแลตัวเองให้มากขึ้น หากใครมีอาการดังนี้ควรไปหาหมอนะคับ โดยปกติแล้วน้ำตาลในเลือดจะมีอยู่80-140แต่ตอนที่ผมเป็นแรกๆ584น่ะคับเลยเกือบเดี้ยงเลย
    เริ่มแรกจะมีอาการอ่อนเพลียน้ำหนัดตัวลดลงผิดปกติ ปวดท้องแน่นท้องและมีอาการชาตามมือและเท้าจนบางครั้งถึงกับเกร็งไปเลย ปัสสวะบ่อยมากขึ้นจนบางครั้งที่หายใจเป็นกลิ่นปัสสวะเลยคับ นี่ก้อเป็นอาการต้นๆน่ะคับหากใครมีอาการลองไปหาหมอให้ตรวจกันดูนะคับ(ด้วยความหวังดีจากผู้ป่วยโรคเบาหวาน)

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 31 สิงหาคม 2007
  2. pOr [Si]

pOr [Si] New Member Member

804
    13
    0
    รักษาตัวดีๆนะครับ

3. รักษาตัวให้มากๆนะครับ

ขอให้ดีขึ้นมากๆ+ไวไวด้วยนะครับ :D:D

อย่าไปหม่ำอะไรเพลินนะ :):)

4. racingX_girL

racingX_girL New Member Lady Member

98
    2
    0
    ดูแลสุขภาพดีๆนะคะ จะได้มามิตติ้งกันอีกนะคะ

อืม..แต่ว่าอยากผอมบ้างนะเนี่ยะ ชักอวบๆระยะสุดท้ายแล้ว

5. Wakita(Wa)

Wakita(Wa) New Member Member

1,622
    21
    0
    วะ..วะ..หวัดดีกั๊บ(-/l\-)
    ไปหาทำไม หมอดู ไปหาหมอที่โรงพยาบาลสิคะ:p
    สรุป พี่วา หวังดี ขอบใจนะ พี่เป็นห่วงทุกคนอยู่แล้ว ฮาๆๆ:D

ปล. ยังอุตส่าห์นึกถึงพี่นะ โทรมารายงานตัวอีกว่าหายไปไหน ยังไงก็ดูแลภรรยาและลูกๆ เย้ยยย ตัวเองดีดีนะจ้ะ

6. tamako

tamako New Member Moderator

3,038
    88
    0
    ขอบคุณครับ จะคอยระวังครับ

7. EK9625

EK9625 New Member Member

758
    86
    0
    ลดของหวานๆๆ กินยาตามหมอสั่งก็จะดีขึ้นครับ คุณย่าผมก็เป็น

8. TonGGy

TonGGy New Member Member

298
    3
    0
    รักษาสุขภาพกันด้วยครับทุกคน

คนไม่อ้วน ก็มีโอกาศจะเป็นโรคเบาหวานได้นะครับ

ส่วนคนอ้วนอยู่แล้ว โอกาศเป็นยิ่งสูงเลยนะครับ

9. mengsi

mengsi New Member Member

227
    14
    0
    ขอบคุณครับ ขอให้อาการดีวันดีคืนนะครับ ^^

10. FastAndFurious

FastAndFurious New Member Member

80
    0
    0
    ยังงี้ไปตรวจสุขภาพไว้ก่อนดีกว่า

11. kwadbaa

kwadbaa New Member Member

325
    7
    0
    ขอบคุณคับ แข็งแรงๆนะค้าบบบบบ

12. BRIDE_O

BRIDE_O New Member Member

217
    5
    0
    หายไวไวคับผม:)

13. x_kingkong

x_kingkong New Member Member

351
    10
    0
    แนะนำหมอที่สมิติเวช คุณหมอวิรัช เก่งมากทางด้านนี้รับรองสองเดือนปรกติ แต่เราต้องคุมนําตาลเหล้าเบียร์ สองเดือนกับมาปรกติแน่นอน แต่ไม่หายขาดนะครับ

14. dorothy88

dorothy88 New Member Member

112
    1
    0
    อย่าเจ็บอย่าจนครับทุกคน

15. Milchan11

Milchan11 New Member Member

799
    6
    0
    น่ากลัว ดี จริง ๆ คร้าบบบ ยังไง ก็รักษาตัวเองกัน ดี ดี แล้วกัน คับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้