ขอถามผู้รู้หน่อยครับ

การสนทนาใน 'Siam Drifter' เริ่มโดย alek, 23 กุมภาพันธ์ 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. alek

alek New Member Member

2
    0
    0
    การจะเล่นdrift จะต้องใช้เต็ดแบบไหนครับถึงจะดีครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

2. Thep Twenty

Thep Twenty New Member Member

50
    0
    0
    มาแล้วๆคำตอบ เหอๆๆ

สำหรับลิมิเต็ทนะครับ สำหรับผู้เริ่มฝึกที่ยังไม่ค่อยมีทุนนัก จะเป็นเต็ทแบบไหนก็ได้ครับ ขอให้จับหนักๆล้อซ้ายขวาสามัคคีกันก็พอครับ ส่วนสำหรับผู้ที่มีทุนเยอะพอสมควรแนะนำให้เล่นเต็ทแต่งที่เป็น 2 way ดีที่สุดครับ สำหรับรถดริฟนะ อิอิ

3. aRmidamaru

aRmidamaru New Member Member

197
    2
    0
    น้องเทพ ตอบซะเร็วเล้ยยย

4. Thep Twenty

50
    0
    0
    หุหุหุ ไวอยู่แล้ว สอบเสร็จแล้วดีใจ ไม่มีอะไรทำ เหอๆๆ

5. ปั๊ม-AVBD2

ปั๊ม-AVBD2 New Member Member

107
    1
    0
    เนียๆๆไม่มีไรทำงันพรุ้งนี้ไปเซียงกงบางนากันนะจุ๊บๆ

6. kung 200 sx

kung 200 sx New Member Moderator

344
    10
    0
    ตอบได้เนียนมากครับ

7. Thep Twenty

50
    0
    0
    :D
    แน่นอนคร๊าบ จากประสพการณ์ของตัวเองโดยตรงเลย ขับเต็ทห่วยพยายามยังไงมันก็ไม่ได้ดีซักที ท้อแท้มากๆครับ ยิ่งเวลากดคันเร่งยิ่งมากยิ่ง under steer แทนที่จะ over steer ออกไปอ่ะครับ

ปล.มันเอา air locker ในรถออฟโรดมาประยุกต์ใช้ได้หรือปล่าวหว่า หุหุหุ

8. Genoxide

Genoxide New Member Privilege

501
    8
    0
    แจ่มๆ

9. RS13

RS13 New Member Member

110
    0
    0
    อยากไปด้วยอ่ะ มารับด้วยนะ :D

10. เจ็ด

เจ็ด Guest

0
    0
    0
    แต่เวลากลับรถตามยูเทินร์นี่น้าตาไหลครับ

11. ปั๊ม-AVBD2

ปั๊ม-AVBD2 New Member Member

107
    1
    0
    ไปมาแล้ววานนี้หาโช๊ค ปรับเกลียวปรับหนื่ดหัวบอลจอยไม่ได้เลยอาได้ก็แต่แพงจิทั้งชุดยี่ไรไม่รู้อะ
    มันจะเอาตั้ง16000
    ไปเจออีกร้านHKS ไฮเปอ Dมันจะเอา17000 พอถอดสปิงออกมาแล้วอยากกดดูดันไม่หยุบเลยเซ้งๆๆ
    ไว้อาทิตย์หน้าไปดูใหม่

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้