หน้าแหลมนี่วาง 4a-ge วิ่งออกมะคับ

การสนทนาใน 'Nalam Club' เริ่มโดย naze, 1 กันยายน 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. naze

naze New Member Member

88
    7
    0
    เพิ่งเคยได้ยินมานะครับ
    แต่ไม่แน่ใจว่ามันจะวิ่งออกมั้ย รอบดีแค่ไหน
    ใครวางอยู่ให้ข้อมูลหน่อยครับว่าวิ่งดีมั้ย

2. oat_nextgen

oat_nextgen New Member Moderator

834
    4
    0
    วิ่งได้แน่ นอน คับ

อยู่ที่ การใส่เฟืองท้ายมาก กว่า

รถพี่ แถวๆๆบ้านเปงช่างอยู่ใส่ 4AGE ยัง วิ่งได้ 180 สบายๆๆเลย ขนาดเฟืองท้าย สูง นะ

ยังไง คอนเฟิมว่า ใช้งานได้แน่ นอน คับ เพระหน้า แหลมก็มีตัว 1600

ซึ่ง 4AGE ต้องมี ความสามารถพารถ ไปได้แน่ แต่ แรงบิดอาจจะ แตกต่างกัน คับ แต่ รับรองว่า พารถไปได้ดีคับ ผม ไล่เฟืองท้ายเอา

3. oat_nextgen

oat_nextgen New Member Moderator

834
    4
    0
    อืม.............

4. naze

naze New Member Member

88
    7
    0
    ขอบคุณครับ

5. back up

back up New Member Member

10
    0
    0
    อัตราทดเฟืองท้ายเดิมๆเครื่อง1800 อยู่ที่เท่าไรครับ..มีใครพอทราบบ้าง

6. him1

him1 Guest

0
    0
    0
    วิ่งได้ครับแต่จะวิ่งดีหรือเปล่าไม่รู้นะครับ ส่วนเฟืองท้ายเดิม1800เกียร์กระปุก 3.9 ครับ

7. naboy

naboy New Member Member

229
    1
    0
    แล้วเกียร์ออโต้ละคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้