civic coupe แปลงเป็น DC5 ได้มั้ยครับ

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย savagepong, 3 กันยายน 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. savagepong

savagepong New Member Member

9
    0
    0
    ตามนั้นเลยครับ ไม่ทราบว่าแปลงได้มั้ย เหมือนcidiaแปลงเป็นevoไรงี้อ่ะครับ หรือแปลงแค่หน้าก้อได้ครับ
    รบกวนด้วยครับ ขอบคุณครับ

2. Mink_si

Mink_si New Member Member

430
    19
    0
    ได้ครับ
    เพราะเคยเห็นรูปเมกาเค้าทำมาแย้ว
    เคยเจอทั้งหมดสองคันครับ
    คันแรกที่เคยเห็นแปลงหลังเป็น dc5
    อีกคันแปลงหน้าเป็น dc5

3. pOr [Si]

pOr [Si] New Member Member

804
    13
    0
    แปลงได้ ถ้าใจรักและเงินถึง

4. Tuned by Tommy

Tuned by Tommy New Member Member

766
    29
    0
    ทำเลยครับ เรื่องของรสนิยมห้ามกันไม่ได้ :D

5. savagepong

9
    0
    0
    ไอ้เรื่องเงินถึงนี่ ประมาณเท่าไหร่หรอครับท่าน

6. Hayabusa

Hayabusa New Member Member

494
    37
    0
    อยากทราบด้วยครับว่าเท่าไร

7. Mink_si

430
    19
    0
    ไอค่าแปลงคงไม่เท่าไหร่ครับ
    มันจะไปหนักค่าของอ่าครับ
    เช่น ไฟหน้า เจ้า dc5
    แก้มซ้ายขาว คิดว่าต้องทำใหม่นะครับ กระโปงหน้าอาจจะใช้ของ dc5 แปลงเอาได้ครับ

8. Wakita(Wa)

Wakita(Wa) New Member Member

1,622
    21
    0
    วะ..วะ..หวัดดีกั๊บ(-/l\-)
    เอ่อ..... ซื้อ DC5 เลยไม่ดีกว่าเหรอ จริงๆแล้วหน้าตาก็คล้ายๆกันนะ
    DC5 ก็เหมือนเอา Coupe ไปเป่าลมอะ เราคิดว่าอย่างนั้นนะ:D

9. noomth

noomth New Member Member

314
    26
    0
    จะทำอะไร ก็นึกถึงเวลาจะขายรถด้วยนะคับ ขอบคุณคับ

10. savagepong

9
    0
    0
    พอดีว่าไม่มีตังขนาดนั้นอ่ะครับท่าน เอาคูเป้มาแปลงท่าจะคุ้มกว่า

11. Wakita(Wa)

1,622
    21
    0
    แล้ว Coupe สวยไม่พอเหรอ ฮือๆๆ สงสารน้องเป้นะโดนแปลง:cry:

ปล. ถ้าใจรักก็เอาเลยคะ :D

12. savagepong

9
    0
    0
    สวัดดีครับ ใจผมน่ะชอบคูเป้มาตั้งแต่สมัยเรียนอยู่แล้วล่ะครับ แต่มาเห็นDC5+ชุดแต่งMUGENเข้านี่สิ ใจละลายเลย แต่ขั้นต้นคงแต่งเครื่องก่อนล่ะครับ แล้วค่อยเก็บตังแต่งภายนอกทีหลังครับ

ขอบคุณครับ

13. Wakita(Wa)

1,622
    21
    0
    เชื่อสิ วางเครื่องแล้วจะจี๊ดดดด:D
    ชอบมาตั้งแต่เรียนมัธยมปลายจนบัดนี้ก็ยังไม่เปลี่ยนแปลง:)

14. moderice

moderice New Member Member

18
    0
    0
    หะหะหะหะ...หะเบียร์มาแว้ว
    วาครับ สงสารเบียร์ก่อนดีไหม คอมพึ่งได้อะ แงแง

15. Wakita(Wa)

1,622
    21
    0
    แล้วเกี่ยวอะไรกับกระทู้นี้อะ เบียร์:D

16. aekky

aekky New Member Member

234
    13
    0
    อยากเห็นรูปอะ ใครมีบ้าง

17. Mink_si

430
    19
    0
    http://www.envisionelite.com/Exterior-ABS_Dynamics_RSX_Conversion_Kit_for_Civic_96_00.html

อันนี้เป็นเว็บ ที่ขาย พวกอุปกรณ์สำหรับแปลงนะครับ
    ส่วนรูปหาไม่เจอแล้วอ่าคัรบ
    แต่สวยดีครับ ทั้งแบบที่แปลงหน้า อย่างเดียวกับหลังอย่างเดียวเลยครับ

18. pOr [Si]

pOr [Si] New Member Member

804
    13
    0

19. tee@gods

tee@gods New Member VIP

171
    1
    0
    ทำไปได้เนอะ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้