อยากโหลดนะคับช่วยแนะนำหน่อยคับ

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย varamart, 3 กันยายน 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. varamart

varamart New Member Member

146
    9
    0
    อยากโหลดนะคับช่วยแนะนำหน่อยคับ คือกำลังดูอยู่ว่าจะเอา shock เดิมไปทำที่ร้าน moeye ดีหรือว่าซื้อ shock แต่งดีคีบคือดูของ tein super street อยู่นะคับแต่ผมกัวว่ามันจะเกินความจำเป็นเพราะว่ารถผมก็เดิมๆ จุดประสงหลักจิงๆแล้วคือต้องการโหลดให้สวยๆ เท่านั้นแหละคับ แล้วพี่ๆ ว่าควรจะทำยังไงดีคับ หรือท่ามี shock แต่งยี่ห้อไหน รุ่นไหนดีก็ช่วยแนะนำด้วยคับ

2. Wakita(Wa)

Wakita(Wa) New Member Member

1,622
    21
    0
    วะ..วะ..หวัดดีกั๊บ(-/l\-)
    รถวาก็โช๊คเดิมคะ รุ่นนี้เลื่อนเบ้าเอาก็ได้ ไม่ต้องเปลี่ยนโช๊คหรือสปริง
    เพราะรถวาก็เพิ่งโหลดมาเอง ร้านที่ทำโช๊คก็โหลดให้ฟรีพร้อมไปทำโช๊คนะคะ
    ถ้าสนใจก็บอกนะ แต่ร้านที่วาทำอยู่แถวโชคชัยสี่นะ มาทำไหวไหมละ:D

3. Ole'

Ole' Active Member Member

266
    33
    28
    ผมแนะนำว่าถารถเดิมๆ ขับไปเรียนหรือทำงาน แนะนำให้เล่นเป็นพวกโช๊คปรับหนืดได้อ่ะครับ มันหลากหลายอารมณ์ดี อยากขับสบายๆก็ปรับเบอร์1ความรู้สึกเดียวกันกับโช๊คTypeR 98เลย แต่ถ้าวันไหนอยากสนุกก็ปรับแก่ๆหน่อย ก็หนึบแบบหนักๆ กันไปตอนนี้ผมใช้GAB Gymkana กระบอกแดง ก็OKเลยนะ

BiggyCat และ pk_city ถูกใจสิ่งนี้
  4. noomth

noomth New Member Member

314
    26
    0
    รถบ้าน หนึบนิดหน่อย เตี้ยพองาม ราคาปานกลาง8000-10000 เป็นเนื้อคู่กับล้อขอบ15 แนะนำ TYPE R ครั้งเดียวจบ.........ฟันธงคับ

5. SiTh_omac

SiTh_omac New Member VIP

795
    11
    0
    ส่วนตัวแนะนำ Type R หรือไม่ก็ KAYABA ครับผม :D:D

6. tamako

tamako New Member Moderator

3,038
    88
    0
    :D เห็นด้วยครับ :eek:

7. Milchan11

Milchan11 New Member Member

799
    6
    0
    เยี่ยมเลย หา ใส่ มั่งดี ก่า โช้ค type R :D:D

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 4 กันยายน 2007
  8. varamart

varamart New Member Member

146
    9
    0
    เลื่อนเบ้านี้เลื่อนยังงัยคับ แล้วเตี้ยลงมากไหมคับ แล้วที่ร้านแถวโชคชัย 4 นี้คิดเท่าไหร่คับ

9. ran si

ran si New Member Member

34
    2
    0
    type R คับ ผมเพิ่งใส่เอง เหมาะกับถนนเมืองไทยคับ:):):)

10. *-* BENZ _ Si *-*

*-* BENZ _ Si *-* New Member Member

298
    6
    0
    มีคนบอกว่าหนึบกว่าเดิมเยอะ และ น่าใช้มากๆครับ ถ้าชอบแนวเดิมโรงงานอ่าครับ

ได้รับความนิยมเยอะจริงๆนะครับ อิอิ เดี๋ยวต้องหามาใช้มั่งแล้วครับพี่น้อง:D:D

11. Si 9244

Si 9244 New Member Member

11
    0
    0
    แล้วของ koni.. .Wantwin..... และ KAYABA ยี่ห้อไหนหน้าใช้ครับ ส่วนมากใช้งานในเมือง กับ บนทางด่วน ส่วนตัวอยากได้แบบปรับหนืด กับ สูงต่ำได้อะครับ พี่พี่ว่างอันไหนหน้าใช้ แล้วราคาของแต่ละยี่ห้อประมาณเท่าไหร่อะครับ

12. noomth

noomth New Member Member

314
    26
    0
    koni only kub.

13. Mink_si

Mink_si New Member Member

430
    19
    0
    Tein ครับ confirm รถพังโช็คไม่พัง อิอิ

14. Wakita(Wa)

1,622
    21
    0

วิธีเลื่อนอันนี้ไม่ทราบคะ เตี้ยลงสิคะ ก็รถวาทำมาแล้วจ้ะ:D
    ค่าทำโช๊คต้นละ 1000 บาท ไม่เสียค่าโหลดคะ(โหลดฟรี)
    แต่รถวาโหลดไม่มากนะ หน้า 1" หลัง 1.5"

15. TonGGy

TonGGy New Member Member

298
    3
    0
    รถวา ตอนวาขับจาโหลด

พอวา ลงรถจะกลับคืนสู่สภาพสมดุลย์ เป็นหลักการ ไปตามแรงโน้มถ่วงของโลก

ปล. ความจริงเจ้าของร้านเค้าไม่ได้โหลด หรอก วา ฮ่ะๆๆๆ ตงล้อเล่งๆๆ

16. Wakita(Wa)

1,622
    21
    0

ยังอยากจะอยู่ร่วมคลับกันอยู่ไหม ตง:mad:

17. K|nSsZ

K|nSsZ New Member Member

216
    6
    0
    koni อีกเสียงครับ เหมาะสำหรับไปใช้งานประจำวาน ไม่แข็งไม่นิ่ม จนเกินไป ราคาไม่แรงด้วย สบายๆ ครับๆ กระบอกเหลือง นะครับ

18. moderice

moderice New Member Member

18
    0
    0
    หะหะหะหะหะ...หะเบียร์มาแว้ว
    โนคอมเม้น แต่ขอแจม ของเบียรเปลี่ยนมาทั้งชุดอะครับแข็งมากเด้งด้วย แจ่มๆๆๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้