อยากรู้เรื่องเครื่องอะคะ พี่เเบงค์เเนะนำมาคะ

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย joy144, 4 กันยายน 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. joy144

joy144 Guest

0
    0
    0
    ชื่อ จอยนะคะ คือ รู้จักเวปนี้เพราะพี่เเบงค์ blue อะไรสักอย่างเนี่ยคะ คือ อยากจะรุ้เกี่ยวกับอู่ที่ซ่อมพวกช่วงล่างหรือ เครื่องยนต์ของคูเป้ที่ดีๆหน่อยอะคะ เพราะว่าเข้าศูนย์มา เเบบว่าไม่ได้เรื่องเลยอะคะ คือรถของจอยมันมีปัญหาเเบบว่าเร่งไม่ขึ้น รอบขึ้น เเต่ความเร็วไม่ขึ้น ประมานเนี่ยอะคะ เวลาเเซงจะค่อนข้างอันตราย เเล้วก้อเวลาเบรค มันเหมือนเครื่องกระตุกๆๆๆๆ เเต่คนขับเท่านั้นที่จะรู้สึก คนนั่งไม่รู้สึกเลยอะคะ เเล้วก้อช่วงล่างอีกเยอะมาก รู้สึกรถก้อกินน้ำมันมากด้วย อยากจะเชค ต้องเชคที่อะไรคะ ถ้ายังไง ช่วยเเนะนำอู่หน่อยนะคะ เอาเเถวๆถ.ถวมินทร์ ใกล้เคียง หรือว่า ดีๆเเต่ไกลก้อได้คะ ขอบคุนทุกคนมากนะคะ ขอบคุนพี่เเบงค์ด้วยคะ

2. nott_za

nott_za New Member Member

122
    3
    0
    นวมินทร์ก็ P RACE นะครับ....เบอร์รอผู้รู้มาตอบนะครับผมทำหายไปแล้ว

3. Wakita(Wa)

Wakita(Wa) New Member Member

1,622
    21
    0
    วะ..วะ..หวัดดีกั๊บ(-/l\-)
    ช่วงล่างนี่แนะนำร้าน First คะ อยู่ตรงซอยโชคชัยสี่
    เพราะวาก็ไปทำโช๊คที่นั่นมาจ้ะ ถ้าสนใจบอกนะ
    กินน้ำมันนี่หลายสาเหตุนะคะ ต้องดูด้วยว่ารถไปทำไรมารึปล่าว
    ถ้าเบื้องต้นก็ ไม่เปลี่ยนถ่ายน้ำมันเครื่อง ไม่เป่ากรอง ลมยางน้อย และ พฤติกรรมคนขับ
    ก็อาจเป็นสาเหตุของการสิ้นเปลืองน้ำมันได้คะ ต้องดูแลรถและการขับของคนขับด้วย
    ส่วนเรื่องอู่ทำเครื่องนี่ไม่ทราบคะ เพราะยังไม่ได้วางเครื่อง ฮ่าๆๆ:D

4. SiTh_omac

SiTh_omac New Member VIP

795
    11
    0
    เข้าอู่พี่ปรีชาแถวๆซ.นวลจันทร์ไปเช็คทั้งคันเลยก็ไม่เลวนะครับ :D:D

5. tamako

tamako New Member Moderator

3,038
    88
    0
    อู่สิงห์วัชรพลครับ อยู่พระราม2 ยังไปที่นั่นเรย ครับ

6. Milchan11

Milchan11 New Member Member

799
    6
    0
    -เอะ เรา อยุ่ แถวๆ ทั่ง นวลจันทร์ และ วัชรพล เลยอ่ะ ท่าน ทั่ง 2 จะ เลือกอันไหนดีล่ะท่าน :D:D

-เป็นคนไม่ชอบเลือกสะด้วย สิ (ชอบทั่ง 2 เลยอ่ะ) เหมือน ญ เลยปะ มีเท่าไร คบหมด อะเจ๋ย อะเจ๋ย :D:D

7. domeek

domeek New Member Member

669
    8
    0
    ตามลิ้งข่างล้างนะครับ .......

8. dorothy88

dorothy88 New Member Member

112
    1
    0
    อู่พี่ปรีชาครับ

9. Wakita(Wa)

Wakita(Wa) New Member Member

1,622
    21
    0
    วะ..วะ..หวัดดีกั๊บ(-/l\-)
    ถ้าสนใจอู่พี่ปรีชาบอกนะคะ โคตรจะใกล้บ้านเลยยยยย:D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้