ช่วยตอบทีครับ เรื่อง มีโอ

การสนทนาใน 'Motorcycle Forum' เริ่มโดย คำถาม, 2 มกราคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. คำถาม

คำถาม Guest

0
    0
    0
    มีโอ ใส่คาร์บู เอ็น โป จะไปไล่เม็ดนี่ ใช้เม็ดเบอร์อารัยดีครับ
    ขออีก 1 คำถาม ตอนนี้ราคา โช้คหน้า ZX เท่าไหร่อ่าครับ ใส่กะ มีโอนะ
    ขอบคุณทุกคำตอบครับ

2. top_EG6

top_EG6 New Member Member

35
    0
    0
    เครื่องเดิมรึเปล่าล่ะครับ ถ้าเครื่องเดิมไล่ไปเลยเบอร์7กับ8แล้วเปลี่ยนชามหน้าด้วย รับรองว่าวิ่งครับได้ทั้งต้นและปลาย ผมเคยไหลได้ถึง125อ่ะครับ

3. เครื่องเดิมครับ

เปลี่ยนชามคือยังไงครับ เปลี่ยนเปนของรุ่นอื่นหรอครับ

อธิบายให้ฟังหน่อยครับ ถ้าเปลี่ยนแล้วบอกช่างว่าอารัยครับ

ขอบคุณมากๆครับ

4. top_EG6

top_EG6 New Member Member

35
    0
    0
    ชามในที่นี้มันก็คือชามเม็ดครัชอ่ะครับ เม็ดก็คือ เม็ดตุ้มน้ำหนักแรงเหวี่ยง มันจะอยู่ในชาม ชามบางจะดีกว่าของเดิมซึ่งเป็นชามหนา บอกร้านอะไหล่ว่าชามแต่งของมิโอ ราคาอยู่ที่ประมาณ 400-600 ครับแล้วแต่ยี่ห้อ ทางที่ดีซื้อใหม่ดีกว่าอย่าเอาของเก่าไปทำ ของเก่าทำเขาจะเจียร์ก่อน แล้วเอามาขุดอีกที มันก็จะเสียของอะครับ ของมันเดิมๆแท้ของศูนย์ขายอยู่เป็นพันเลยครับ ซื้อของแต่งไปเลยดีกว่า ส่วนเม็ดผมแนะนำว่าควรใช้เม็ดสีดำยี่ห้อ yoshimura กับ yamamura ครับเพราะน้ำหนักได้มาตรฐานและการสึกของเม็ดนั้นจะสึกช้ากว่าทั่วๆไป ชามหน้าเอายี่ห้อ posh ก็ได้ครับราคาไม่แพงเท่าไหร่ วิ่งแน่นอน ยิ่งได้คาบูเอ็นมาแล้วด้วยนี่เวิร์คครับ เม็ดนี่แล้วแต่สูตรครับส่วนตัวผมใช้เบอร์ 7 กับ 8 ครับ ลองไปทำดูครับ

5. Kalaija

Kalaija Guest

0
    0
    0
    มีโอวิ่ง90วูบ สะอึกช่วยแนะนำหน่อยฮะ

ช่วยแนะนำวิธีแก้ไขหน่อยฮะ เครื่องเดิมๆ

6. Jumm@nia

Jumm@nia New Member Member

590
    2
    0
    นั่วเนี่ยกันไปเรื่อยๆ

7. YA_A31

YA_A31 New Member VIP

268
    3
    0
    นั่วเนี่ยกันตลอด

8. Jumm@nia

590
    2
    0
  9. KwAnG_DsM

KwAnG_DsM New Member Member

27
    0
    0
  10. NuT nonburi

NuT nonburi New Member Member

94
    4
    0
    ..ไปเรื่อยน่า

11. Jumm@nia

590
    2
    0
  12. KwAnG_DsM

KwAnG_DsM New Member Member

27
    0
    0
    เดิมๆนี้น่ะใส่ เอ็นโปร

13. ช่างชลบุรีคับอายุ15

วิ่ง90แล้ววูบใช่ป่าวคับพี่ต้องลองไปไห้ร้านเค้าล้างคาร์บูแล้วลงดูว่าดีขึ้นรึป่าวถ้าจะไห้ดีอีกก็ต้องเปลี่ยนหัวเทียนด้วยนะคับผมเจอบ่อยทั้งมีโอแล้วคลิกเต้ยเมืองชื่อร้านอ่างทองมอเตอร์ไซค์ปัจจุบันผมอายุ15เอง

เต้ยชลบุรีคับ

ผมมีอีกวิธีคับวิ่งได้จมไมค์เลยคือไม่เสียอะไรมากคับทำเกี่ยวกับชุดบนนะคับทำทั้งที่สุดๆไปเลย
    1. ก็คือพี่ต้องชำแหละเครื่องออกมาแล้วเอาก้านไปยืดคับกี่มิลก็ได้แล้วแต่คับ
    2.ลูกสูบและวาวล์ไม่ต้องไปยุ่งกับมันแต่พี่ให้ช่างขยายรูไอดีให้ใหญ่กว่าเก่าละแล่มเลยและใส่เอนโปคลุก
    เคล้ากันได้ดีด้วยอ่ออย่าลืมกลึงปากคาร์บูด้วยนะคับเกือบลืมถ้าใส่แคมแต่งได้ยิ่งดีเลย
    3.ไล่เม็ด11กรันนะกำลังดีไม่อืดเกินไปถ้าไส่เม็ดเบารอบมันจะหมดเร็วแล้วเปลี่ยนชามเม็ดด้วยเอาชามแต่ง
    นะคับแล้วไล่เฟืองท้ายละแล่วอีกอัดครัชหลังเป็นผ้าทองแดงด้วยนะ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้