รู้สึกว่าปัญหายังไม่จบ ซื้อแคมชาร์ปเซ้นเซอร์มาเปลี่ยนสองวันที่แล้ว ตอนแรก...

การสนทนาใน 'Neon Club Thailand' เริ่มโดย Sai Laeng, 2 กุมภาพันธ์ 2014

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Sai Laeng

Sai Laeng Guest

0
    0
    0
    รู้สึกว่าปัญหายังไม่จบ ซื้อแคมชาร์ปเซ้นเซอร์มาเปลี่ยนสองวันที่แล้ว ตอนแรก ที่เปลี่ยนใหม่ๆก็สตาร์ดติดง่าย แต่เมื่อวานตอนขับรอบเดินเบา (ใช้แก๊ส) เครื่องดับ สตาร์ดอีกทีก็ติดทันทีอยู่ แต่วันนี้เช้าเริ่มสตาร์ดติดยากอีกแล้ว ตอนแรกสงสัยว่าชุดหัวฉีดแก๊สอาจจะสกปรก ลองแกะดูแล้วก็ปรกติดี ไม่รู้ว่าจะไปแก้ที่ไหนอีก สาเหตุอาจจะเป็นอะไรบ้างหรือเปล่า ช่วยหน่อยครับ

2. ดูที่ชุดรางหัวฉีดปล่อยนำ้มันว่าออกมาแรงดีไหมเพราะตอนสตาร์ทต้องเป็นนำ้มันก่อนถ้าแรงดันนำ้มันไม่ดีก็เป็นที่ปั้มติ้กหรือเรคูเรเตอร์ให้เปลี่ยนอะหลั่ยได้เลย

3. Sai Laeng

0
    0
    0
    ขอบคุณครับ แต่คิดว่าหาสาเหตุเจอแล้วครับ เพิ่องชาร์ตแบตมาวันที่เปลี่ยนแคมชาร์ปเซ้นเซอร์เมื่อสองวันก่อน แต่ว่าวันนี้แบตอ่อนก็เลยสงสัยว่าไฟอาจจะรั่ว แบตเสื่อมหรือไตชาร์ดไม่ทำงาน ลองไปให้ช่างทดสอบดู แบตดี ไตชาร์ดดี แต่มีอาการไฟรั่ว วัดดูที่สายกราวแบต ได้ 2 เอ็ม ช่างบอกว่าสูงมาก เบื้อต้นช่างเอาสายกราวมาเสริมให้ ลดลงมานิดนึง แต่ช่างก็บอกว่าไฟอาจจะรั่วสักที่นึง ไม่รู้ที่ไหน ก็เลยอยากถามว่าปกติถ้านีออนมีอาการไฟรั่วจะเป็นได้จุดไหนบ้างครับ

4. แบตอ่อนก็จะสตาร์ทแล้วไดสตาร์ทไม่ทำงาน

5. Sai Laeng

0
    0
    0
    ไดสตาร์ททำงานดีครับ

6. Theera Nong

Theera Nong Guest

0
    0
    0
    เคสนี้น่าสนใจครับ ไฟรั่ว??? ดับตอนเป็นแก็สใช่มั้ยครับ หัวเทียนใหม่อยู่มั้ยครับ

7. Sai Laeng

0
    0
    0
    ลองดูแล้ว เป็นทั้งตอนใช้แก๊สและน้ำมัน ส่วนน้ำมัน จะเป็นตอนเริ่มสตาร์ดรถ สักระยะหนึ่งครับ หัวเทียนเปลี่ยนมาได้ประมาณปีกว่าครับ ส่วนเรื่องไฟรั่ว จะต้องตรวจดูอย่างละเอียดอีกที ตอนนี้ สงสัยเรื่อง alarm รถครับ

8. Theera Nong

Theera Nong Guest

0
    0
    0
    เช็คโค้ดแล้วหรือยังครับ

เช็คดูสายไฟและปลั๊กห้อง เครื่องทั้งหมดน่าจะช็อต

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้