ถ้าจอดไว้ไม่ได้ขับเท่าไร (ได้รถออฟฟิศมาใช้ฟรีทั้งน้ำมันทั้งแก้ส)...

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย Pooripat Thongvichian, 22 สิงหาคม 2013

< Previous Thread | Next Thread >
    ถ้าจอดไว้ไม่ได้ขับเท่าไร (ได้รถออฟฟิศมาใช้ฟรีทั้งน้ำมันทั้งแก้ส) เบยอยากจะถามว่าเราควรถอดขั้วแบตไว้ดีมั้ยครับ

1. Kung King

Kung King Guest

0
    0
    0
    แนะนำให้ สตาร์ท อาทิตละครั้งครับ ทิ้งไว้สัก 10 นาที แล้วก็เติมลมยางแข็งขึ้นกว่าเดิมหน่อยครับ

2. ขอบคุณครับ :)

ถ้าถอดขั้วแบตนันมันจอดตายเลยนะครับ สตาร์ทมั่งดีกว่าครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้