ขอสอบถามหน่อยครับพี่ๆ พอดีก่อนผมจะเข้าอู่ทำสี รถผมชนมาหม้อนำ้แตกชนหนักพอสมควร...

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย Ben't Khalifa, 12 ธันวาคม 2015

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Ben't Khalifa

Ben't Khalifa Guest

0
    0
    0
    ขอสอบถามหน่อยครับพี่ๆ พอดีก่อนผมจะเข้าอู่ทำสี รถผมชนมาหม้อนำ้แตกชนหนักพอสมควร ผมจึงนำรถเข้าอู่ซ่อมที่ชนพร้อมทำสี หม้อนำ้เบิกใหม่ แต่ขับออกมาจากอู่ได้ ไม่ถึง10โล ความร้อนขึ้นเกือบฮีท หลังจากนั้นนำรถเข้าอู่เช็คเครื่อง ช่างบอกฝาโก่ง สาเหตุที่ฝาโก่ง มันเกิดจากการชนได้มั้ยครับหรือ เกิดจากการใส่หม้อนำ้ผิดวิธี ตอนนี้ผมเลยต้องรับค่าใช้จ่ายในการเปิดฝาปาดฝา อีกยอดค่าใช้จ่ายสูงในระดับหนึง รบกวนพี่ๆช่วยพิจรณาหน่อยครับผม

2. Meng Creation

Meng Creation Guest

0
    0
    0
    เครื่องไม่โอเวอร์ฮีท...ฝาไม่โก่งง่ายๆครับ การชนจนฝ าโก่งก็ไม่น่าจะเป็นไปได้เช่นกัน....ตระกูลSRผมไม่ชัวร์นะครับของผมGAกว่าฝาสูปจะโก่งนี่โอเวอร์ฮีทมาหลายครั้งมาก. รอความคิดเห็นท่านอื่นๆครัย

3. Ben't Khalifa

Ben't Khalifa Guest

0
    0
    0
    ผมเอาออกมาจากอู่ ยังไม่โอเวอรฮีทเลยครับ ผมตอนนี้ ผมเลยไม่แน่ใจว่าเป็นความผิดอู่สีหรือความผิดผมเพราะชน

4. Kob Surround

Kob Surround Guest

0
    0
    0
    แนะนำทำประกัน 3+ กันไว้ดีกว่า,ซ่อมทั้ง 2 ฝ่าย อุ่นใจดีครับ

5. Nook Oversize

Nook Oversize Guest

0
    0
    0
    ตอนใส่หม้อน้ำแล้วเติมน้ำลงไป ช่างไม่ได้ไล่ลมรึเปล่า ถ้ามีลมในระบบน้ำจะไม่หมุนวนครับ เท่ากับว่าในเครื่องไม่มีน้ำอยู่ มีแต่ในหม้อน้ำครับ เดาๆนะครับ

6. ผมว่าไล่ลมดีดี แล้วตรวจหารอยรั่วก่อนคับ

7. Meng Creation

Meng Creation Guest

0
    0
    0
    ในห้องซื้อขาย...คนพี่คนนึงแยกขายเครื่ิองSRนะครับ

8. ออกมาจากอุ่ยังไม่ overhet ไม่น่าจะเกี่ยวกับชน

9. เครื่องผม Ga 16 heat มาครั้งนึง ยังไม่โกงเลย

10. Met Nissan

Met Nissan Guest

0
    0
    0
    ถ้าเป็นที่ฝา ก็หาฝาใหม่ มาใส่ดีกว่าป่าด ถ้าหนัก ก็ท่อนตรง คับจบกว่า ..

11. พัดลมทำงานปกติรึปล่าวคับ

12. เออเจอคันนึงต่อพัดลมมาผิดขั่ว ต้องดูดเป็นเป่า

13. AT II II

AT II II Guest

0
    0
    0
    มาเอาท่อนตรง8000ขาดปั้มน้ำใสกริ้บ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้