สอบถามพี่ๆหน่อยครับพอดีรถผมน้ำดันหม้อน้ำแตกก็เลยจัดการยกเครื่องพร้อมเปลี่ยนหม้อน้ำเชียง...

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย Arongkorn Jantima, 4 ธันวาคม 2015

< Previous Thread | Next Thread >
    สอบถามพี่ๆหน่อยครับพอดีรถผมน้ำดันหม้อน้ำแตกก็เลยจัดการยกเครื่องพร้อมเปลี่ยนหม้อน้ำเชียงกงกะเอาให้จบทีเดียวเพราะเครื่องเคยปาดฝามาแล้วเสร็จเรียบร้อยพอวิ่งมีอาการพอเครื่องร้อนน้ำดันออกถังพักเลยเปลียนฝาหม้อน้ำหายดันครับแต่น้ำในระบบน้ำขาดผมสังเกตุดูตอนเช้าก็เลยเติมเข้าไปพอเช้าอีกวันมาดูก็ขาดอีกขอคำแนะนำพี่ๆหน่อยครับ

1. ชักก้านน้ำมันเครื่องดูสิมีคราบเหมือนนมรึยัง ถ้ามีก็น้ำหายเข้าไปอยู่ในเครื่อง ฝาโก่งหรือร้าวอีกแล้ว

2. ไม่มีคราบนมครับเครื่องยกใหม่ครับ

3. Meng Creation

Meng Creation Guest

0
    0
    0
    เครื่องวางใหม่ ปั๊มน้ำ วาล์วน้ำใหม่ หม้อน้ำใหม่....แล้วพัดลมหมุนมั๊ยครับ

4. พัดลมหมุนครับพี่

5. วาวน้ำ ปั้มน้ำติดมากลับเครื่องครับหม้อน้ำซื้อเชียงกงครับ

6. Meng Creation

0
    0
    0
    ตอนนี้คือน้ำหายถูกต้องมั๊ยครับ

7. ใช่ครับเติมทุกเช้าหายทุกเช้าในถังพักขาดประมาณเกือบนิ้วครับ

8. Meng Creation

0
    0
    0
    แล้วฮีทอีกมั๊ยครับ ค่อยๆสังเกตุดูว่า...ถ้าน้ำหายแล้วเติมเต็มทุกวันวันละไม่เยอะเท่าไหร่ผมว่ามันต้องรั่วตรงไหนซักจุดครับ..ท่อยางรอบๆเครื่อง

9. ไม่ฮีตครับพี่ผมก็สงสัยเลยถอดออกมาทากาวใหม่หมดก็ยังไม่หายครับ

10. Meng Creation

0
    0
    0
    ผมฟันธงนะ....รั่วหม้อน้ำ อาจจะตามดตรงจุดอับสายตา ของผมเคยหายวันละแก้ว เพิ่งเจอรอยรั่วใต้แผ่นยางแถวๆคอหม้อน้ำ เป็นคราบเขียวเลย.....รอความเห็นท่านอื่นๆอีกครับ

11. ครับเดวผมสังเกตุดูเพราะหม้อน้ำเพราะผมซื้อเชียงกงมาอาจเป็นไปได้ครับขอบคุณครับMeng Creation

12. ตามข้างบนครับ งานนี้ผู้ต้องสงสัยเป็นหม้อน้ำครับ ใส่น้ำยาหม้อน้ำเขียวๆด้วยก็ดีครับ เวลารั่วซึม เราจะได้เห็น

13. ผมหม้อใหม่ๆแก่ะกล่องน้ำหายเหมือนกัน ประมานแก้วน้ำกิน ขยันเติมเอา แต่ไม่ฮีทนะ

14. และลองสังเกตุข้อต่อสายยาง แน่นไหมด้วย มีหยดไหม

15. รถใช้แก็สรึป่าวคับ

16. Beaw KorRa Nat

Beaw KorRa Nat Guest

0
    0
    0
    ไม่หม้อน้ำซึม ก็คงเป็นอากาศในระบบยังไม่หมดค่ะ ลองไล่อากาศดูนะคะถ้าไม่เจอรอยรั่ว

17. มีวิธีไล่อากาศมัยครับBeaw Build Korranat

18. Breez Nakub

Breez Nakub Guest

0
    0
    0
    ท่อน้ำละครับ ท่อฮีตเตอร์ มีรั่วซึมไหมครับ

19. ทากาวแล้วครับ

20. บอกเลยมีรั่วซึมแน่นอนไล่ดีดี

21. ครับเดวต้องเอาให้ละเอียดเลยครับ

22. หางปลาถ่ายน้ำยางอาจเสื่อมน้ำซึมได้

23. ลองใช้พวกน้ำยา coolant เติมครับ จะสีแดง สีเขียว ก็ได้ แล้วไล่อากาศออกให้สมบูรณ์ที่สุด แล้วก็ลองใช้ดูวันสองวันก็รู้แล้วครับว่ามันมีซึมตรงไหน คราบมันจะออกมาให้เห็น

24. Jojo Ja

Jojo Ja Guest

0
    0
    0
    น่าจะท่อน้ำนะ ให้ดีเปลี่ยนใหม่หมดเลยครับ โดยเฉพาะหลังเครื่องตัวดีเลย จุดอับ เพื้อตัดปัญหา จะได้ไม่เสียเวลาหา มันอาจจะรั่วนิดเดียวไม่เห็นคราบ แต่พอรอบสูง น้ำพุ่งออกมา

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้