มีใครคิดเหมือนผมบ้างไหมครับ เปิดเข้ามาดูในบอร์ด ตอนแรกนึกว่าห้องขายของ...

การสนทนาใน 'Neon Club Thailand' เริ่มโดย Ollo Putin, 28 ตุลาคม 2013

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Ollo Putin

Ollo Putin Guest

0
    0
    0
    มีใครคิดเหมือนผมบ้างไหมครับ เปิดเข้ามาดูในบอร์ด ตอนแรกนึกว่าห้องขายของ ลงขายของกันเยอะมาก ผมว่าเราเปิดห้องขายของดีกว่าไหมครับ เพราะผมเข้ามาก็อยากมาดูรถสมาชิก เข้ามาคุยกัน แต่เดี๋ยวนี้เปิดมาเจอแต่ขายของจนหลังๆ ไม่ค่อยอยากเข้ามาเท่าไรเลย

2. Namwong YA

Namwong YA Guest

0
    0
    0
  3. Namwong YA

0
    0
    0
  4. Namwong YA

0
    0
    0
    คิดเมือนกันเลย

5. Constandtin Peet

Constandtin Peet Guest

0
    0
    0
    ถ้าเป็นคนเพชรบุรีจะพูดว่า กรูรู้แต่กรูไม่พูด อิอิขำขำนะครับ

6. ลงขายบ้างจะได้หาง่ายลงขายที่เวบที่มีคนเขียนไว้ดว้ยเวลาหาขากกูกเกิลจะเจอ

7. มีใครคิดเหมือนผมบ้าง ถ้าไม่มีคนเอามาขายเลย อะไหล่หายากก็มีคนลงหาอะไหล่ เเต่อะไหล่บ้างคนไม่ใช้มาขาย บ้างคนต้องการก็ซื้อหากันไป ไม่ซื้อก็อ่านผ่านจะอะไรหนักหนา ไม่อยากเข้ามาในห้องก็ไปเถอะครับ คนนีออนเค้าเดือดร้อนเรื่องเครื่อง อะไหล่ ถ้าจะมาอ่านเอามันส์ก็ไม่ต้องมาดีเเล้ว

8. Pangki Ka

Pangki Ka Guest

0
    0
    0
    ความเห็นส่วนตัวนะคะ คลับนี้ตั้งขึ้นมาเพื่แลกเปลี่ยนความรู้ แบ่งปัน ปรึกษาปัญหาอยู่ ตามความเห็นข้างบนคือ บางทีอะไหล่นีออนหายากค่ะ เพื่อนๆสมาชิกใหม่หรือมือใหม่ขับนีออน บางคนเค้าก็ไม่รู้แหล่งหาอะไหล่นะคะ สมาชิกเก่าก็อาจจะมีของเหลือก็มาขาย แบ่งปันกันได้ หรือร้านอุดมที่สมาชิกเก่าๆซื้อหาอะไหล่กันบ่อยๆ เพื่อนๆมือใหม่จะได้รู้ว่ามีแหล่งซื้อที่นี่ เอาเป็นว่า เรื่องซื้อขาย เราไม่ติด แต่ถ้าจะให้เป็นระเบียบก็ตั้งเป็นอัลบั้มซื้อขายอะไหล่ ของใครของมัน แบบนี้ก็ดีนะคะ ;)

9. Ollo Putin

Ollo Putin Guest

0
    0
    0
    เหอะๆๆ คงไม่อะไรนักหนาหรอกครับ. เพียงแต่ผมว่าน่าจะมีการจัดให้เป็นระเบียบ เพราะขนาดกลุ่มเล่นรถอื่นๆ เค้ายังมีห้องเฉพาะสำหรับ ซื้อขาย แต่ถ้าเอามรวมกัน ผมว่าต่อไปก็จะมีแตพวกมาลงขายของจนบ้างที่สมาชิกที่อาจมาโพสถามปัญหาก็จะถูกดันลงไปจนหาไม่เจอ. แล้วมันจะมีประโยชน์อะไร. แต่ผมก็เข้าใจนะคับว่า บ้างคนที่เข้ามาเพราะรถเสียมาหาอะไหล่. ถ้าไม่เสียก็ไม่เข้ามาหรอก

10. Pae MO ON

Pae MO ON Guest

0
    0
    0
    ความเห็นส่วนตัวของผมนะครับ. เราก็แค่ตั้งห้องซื้อ-ขาย อะไหล่รถนีออนไปเลย ใครต้องการหาอะไหล่อะไรก็ไปที่ห้องนั้น ห้องนี้ก็เอาไว้ปรึกษาปัญหาพูดคุย น่าจะเหมาะกว่า เพราะพูดตรงๆ บ้างคนก็เข้ามาแค่จะขายของ เพราะหลักๆที่เรามีคลับก็เพื่อคนที่ใช้รถนีออนเวลามีปัญหา จะได้มีแหล่งที่เอาไว้พูดคุยกันได้. แต่หลังๆ ผมว่าในนี้จะมีแต่จะขายของกันเพิ่มมากขึ้น. ผมไม่อยากให้ต่อไปในนี้กลายเป็นห้อที่เข้ามาเพื่อหาอะไหล่กันอยากเดียว..........

11. Namwong YA

0
    0
    0
    ตามคุณpangkaครับ

12. Namwong YA

0
    0
    0
    คุณOslo putinครับ

13. Namwong YA

0
    0
    0
    เรามีเวปแล้วนิครับอยากให้ไปในนั้นกันหน่อยคนน้อยอยู่เลย

14. Sezar Sopan

Sezar Sopan Guest

0
    0
    0
    เข้าไปแล้วเงียบครับ ผมว่าถ้าทุกคนเข้าไปคุยกันในเวป น่าจะหาข้อมูลกันง่ายกว่า เปิดหาในเฟสครับ อย่างข้อมูลเก่าๆ และน่าจะเป็นระเบียบกว่า ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้