เสียงไฟเขก

การสนทนาใน '3S Club' เริ่มโดย cocotob, 9 กันยายน 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. cocotob

cocotob New Member Member

4
    0
    0
    confused:ทามไมเวลาเร่งเครื่อง ชอบมีเสียงไฟเขก ไปตั้งไปมารอบ แล้ว ก็ยังไม่หาย พี่ๆ เพื่อนๆ เป็น กันบ้างมั้ย อ่ะ แบบว่าพอได้ยินแล้วมันขัดหูง่ะ :p มีวิธีแก้ไข ยังไงบ้างครับ ช่วยแนะนำ หน่อย

2. cocotob

4
    0
    0
    เงียบ เยย ไม่มีใครรู้เลยหรอ

3. cocotob

4
    0
    0
    เงียบ เยย ไม่มีใครรู้เลยหรอ

4. pingpong

pingpong New Member Member

205
    4
    0
    ของพี่ก็เป็นครับ
    บ้างก็ว่าน้ำมันไม่พอครับ เปลี่ยนปั้มติ๊ก 1j เค้าว่าน่าจะหาย แต่พี่ลองแล้ว มันก็ยังเขกครับ..

รอคนอื่นมาเสริมนะครับ

5. BeeMan

BeeMan New Member Member

3
    0
    0
    3s-ge auto ของผมก็เขกครับ ลองเปลี่ยนยี่ห้อน้ำมัน เปลี่ยนปั๊ม ก็ยังเขก ต้องค่อยๆเร่ง :(

6. cocotob

4
    0
    0
    ขอบคุณครับ อย่างน้อยก็ไม่ได้ เป็นคนเดียว อิอิอิ ว่าแต่ จะมีทางแก้บ้างมั้ย ง่ะ แบบว่าเวลาเร่งแล้ว รู้สึกสงสารเหมือนเครื่องจาพัง

7. เป็นตอนออกตัวช้าๆหรือประมาณว่าใส่เกียร์2ออกตัวรถผมก็เป็นแต่ตอนนี้หายแล้วครับเรื่องมีอยู่ว่าผมเอารถไปติดแก็สกลับมาร๔ผมก็ไม่มีเสียงอีกเลยผมสงสัยจึงโทรไปหาช่าง เค้าบอกว่าบัดกรีสายไฟให้หลายจุดไล่สายไฟให้นิดหน่อยเพราเดินสายไฟมั่วไปหมดจากนั้นก็ไม่มีอะไร

8. BeeMan

BeeMan New Member Member

3
    0
    0
    3sge ไปเปลี่ยนสายพานไทม์มิ่ง กลับมาเขกหนักกว่าเดิม สงสัยช่างจะหวังดีไปตั้งไฟให้ใหม่ ไม่ทราบว่าถ้าไปจะลดไฟลง ต้องลดลงเป็นซักกี่องศาดีครับ เอาแบบเขกน้อยลงแต่ไม่ถึงกับเร่งไม่ออก

9. CARINA

CARINA Well-Known Member VIP

6,061
    165
    63
    ตามนั้นครับ

10. pingpong

205
    4
    0
    ให้ดีไม่ต้องวิ่งไปวิ่งกลับ หาที่ที่มีตัวยิงไฟตั้งองศา จะไปเป๊ะไปเลย ไม่งั้นวิ่งเบื่อแน่

11. BuGI_GT

BuGI_GT Active Member VIP

3,217
    11
    38
    ใช้ไทม์มิ่งไลท์ ตั้งองศาไฟจุดระเบิดใหม่หรือยัง เดิมอยู่ที่ประมาณ 10 องศา
    ของผมมีอยู่ก็เลยตั้งเอง

12. CARINA

CARINA Well-Known Member VIP

6,061
    165
    63
    ขอบคุณครับ ความรู้ทั้งนั้น

13. pingpong

205
    4
    0
    มีอีกเคล็ดนึง อันนี้ได้มาจาก ป๋าวิน
    ที่ไอดีบน กลมๆ นั่นแหละ ด้านขวา (หันหน้าเข้าเครื่อง) จะมีสกรูตัวนึง ตึงหรือหย่อนมีผลต่อแรงอัน และ อาการเขกได้ครับ แต่ตั้งไฟ ดีสุด แรงอัดไม่ลด :)

14. โต้ง3S@beam

โต้ง3S@beam Member Member

46
    5
    8
    เติมพวก ออกเทนบูสเตอร์ครับ (X1R, MAXIMA BOOSTER,..........) หรือไม่ก็ผสม ออกเทน ไปซะหน่อย (10% ของน้ำมันเต็มถัง) หายแน่ครับ

ปล.ข้อมูล ผิด ถูก ยังงัยผมไม่แน่ใจนะครับ แต่ลองมาแล้ว หายจิงๆ

15. octane boost เห็นผลเลย ประหยัดขึ้นด้วย

16. hitachi

hitachi New Member Member

12
    1
    0
    คือว่ามันเป็นยังไงหว่าคับไฟเขก มันจะดัง ก๊อกๆๆ ตอนรอบเบาหรือป่าวคับ อันนี้ผมไม่รุจิงคับ พอดี 3s ที่บ้านสตาร์ตอนเครื่องไม่ร้อนมากแล้วมันดังก๊อกๆตามจังหวะเครื่องอะคับ แต่พอเอาไปวิ่งแล้วฟังดูมันไม่มีเสียง สงสัยจิงๆคับ

17. pingpong

205
    4
    0
    มันจะดัง แกร็กๆ มากกว่าครับ ส่วนมากจะเป็นรอบสูง หากเป็นรอบธรรมดา 2-3 พันรอบก็เป็น เป็นอาการตั้งไฟแก่ไป

18. hitachi

hitachi New Member Member

12
    1
    0
    อ่อครับ เอาขี้เลื่อยในสมองออกไป 0.1ไมครอน^^

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้