ถามผู้ที่เคยใส่ เบรก gt4 ครับ

การสนทนาใน 'Celica Club' เริ่มโดย ลูกกอล์ฟ, 1 มีนาคม 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ลูกกอล์ฟ

ลูกกอล์ฟ New Member Member

81
    0
    0
    ถ้าจะเอาเบรก gt4 หน้าไปใส่ ร้านเค้าจะทำอะไรบ้างครับ
    เพราะวันนี้ไปถามที่ร้าน srr เค้าบอกว่าต้องตัดจานเบรกเดิมของ gt4 ออกข้างละ 3.5 มม. แต่ถ้าเปลี่ยนจานมาเป็นของ e'spec จะใส่ได้
    แต่พอมาถามอีกร้านนึง เค้าบอกว่าไม่จำเป็นต้องตัด ผมก็เลยมึนๆไปหน่อย เลยมาลองถามชาว celica ดูน่ะครับ ว่าทางร้านเค้าจะทำอะไรบ้างน่ะครับ

อีกเรื่องนึงครับ คือ รู้สึกว่าปะเก็นท่อผมแตกน่ะครับ ไปทำร้านไหนได้บ้างคับ แนะนำหน่อยคับ แล้วมันจะตดราคาเท่าไหร่คับ แล้วถ้าจะทำ เฮดเดอด้วยเนี่ย จะดีมั้ยคับ วิ่งขึ้นรึป่าว

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 3 มีนาคม 2006
  2. โจ ST-204

โจ ST-204 Guest

0
    0
    0
    ของงผมต้องเจียรจานเบรคให้เส้นผ่านศูนย์กลางเล็กลงประมาณ 4 มิลลิเมตร (เฉพาะจานคู่หน้า) ครับ แต่เห็นบางคนเขาต่อขายึดใหม่ แต่ควรใช้กับจานเบรค e-spec รายละเอียดลองถามท่านประธานอ้ำเลยครับ

3. ลูกกอล์ฟ

81
    0
    0
    ผมก็ลองถามร้าน srr แล้วครับ เค้าบอกว่าจาน e'spec ราคา 16800 รวมค่าแรงค่าแปลงแล้ว ไม่เกิน20000 แพงมั้ยครับ

4. Aey Celica

Aey Celica New Member Member

94
    0
    0
    วิธีที่ร้านเค้าบอกน่ะถูกแล้วครับ ผมก็ไปใส่ที่ร้านนั้น
    ส่วนเรื่องจาน ก็ราคาราวๆนั้นแหละครับ แต่ค่าจาน น่าจะมีส่วนลดอีก

ปล.ทำไมไม่ซื้อชุดเบรคของพี่กันมาล่ะครับ ใส่ได้เลย ไม่ต้องแปลงให้ยุ่งยากอ่ะ

5. ลูกกอล์ฟ

81
    0
    0
    เหอะๆๆ เค้าปล่อยไปแล้วนิครับ เคยถามแล้วอ่ะคับ
    ตอนนี้ก็เก็บตังยาวเลย:(

6. Aey Celica

94
    0
    0
    น่าเสียดายครับ เค้าขายไม่แพงด้วยนี่

7. ลูกกอล์ฟ

81
    0
    0
    ช่ายครับ คิดแล้วเจ็บใจตัวเองจริงๆ ถ้าตอนที่จะซื้อรู้ว่าต้องวุ่นวายอย่างนี้ตอนนั้นคงจะสู้ราคาแน่ๆครับ
    ถามอีกเรื่องนะครับ เบรก gt4 คู่หลังเท่าไหร่ครับ เพราะคิดว่าต่อจากนี้ คงจะมีโปรแกรมวางเครื่องอ่ะครับ

8. Aey Celica

94
    0
    0
    คู่หลังอย่างเดียวอยู่ที่ 6-8000 ครับ

9. ลูกกอล์ฟ

81
    0
    0
    ดีครับ กะลังจะเก็บตังหาซื้ออยู่พอดีเลย

10. Aey Celica

94
    0
    0
    แล้วคู่หน้าล่ะครับ ???
    หรือจาใส่แต่คู่หลัง อิอิๆๆๆ

11. ลูกกอล์ฟ

81
    0
    0
    คู่หน้ามีแล้วครับ เหลือแต่คู่หลัง คาดว่ามีประมาณ 30000 เมื่อไหร่ เบรกผมคงเรียบร้อยครับ

12. Aey Celica

94
    0
    0
    ขอให้หาได้ไวๆครับ

13. ลูกกอล์ฟ

81
    0
    0
    สาธุ!!!!!!!!!!!! ขอบคุณมากครับ

14. ลูกกอล์ฟ

81
    0
    0
    มีใครจะขายเบรก gt4 คู่หลังบ้างอ่ะครับ

15. Aey Celica

94
    0
    0
    ขึ้นกระทู้ใหม่เลยดีกว่านะครับ

16. ลูกกอล์ฟ

81
    0
    0
    เหะๆๆ:D นั่นน่ะสิครับ:p

17. bookky

bookky New Member Member

6
    0
    1
    ผมมีเเต่คาริปเปอร์ คู่หลังขายครับ
    สนใจก็โทรมาครับ 01-8474234

18. kamonnawin

kamonnawin Member Member

266
    2
    18
    สาธุ
    อิอิ ผมกลัวราคา GT4

เอาสกายไลน์ GTS มาใส่

19. Armytk

Armytk New Member Member

87
    1
    0
    เห็นบอร์ดมันเงียบๆ เลยขุดมาให้อ่านกันคับ
    จริงๆเห็นว่าเค้าใช้ adapter รองกันซึ่งปัจจุบันคุณกอล์ฟก็คงใช้ adapter รองอยู่
    แต่หน้าตามันเป็นอย่างไรนิ ??

20. AMPM

AMPM New Member Moderator

252
    1
    0
    Adaptor ผมใส่อยู่ แต่ไม่ได้ถ่ายรูปเก็บไว้อ่ะคับ

ใครอยากเห็น มามุดดูได้ครับ ไม่คิดตังค์ ! อิอิๆๆ
    :D

21. Celica Speeds

Celica Speeds New Member Member

31
    0
    0
    ใครพอทราบบ้างคับว่าชุดเบรคของR32GTSกับR33GTS ต่างกันตรงไหนบ้างคับ แล้วถ้าได้เบรคชุดนี้มาต้องแปลงอะไรบ้างคับ ราคาค่าแปลงประมาณเท่าไหร่คับ ขอบคุณคับ

22. Nath

Nath New Member Member

43
    0
    0
    โทร หาน้อง KAMONNAWIN ได้เลยครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้