อยากทราบข้อมูลรถครับ

การสนทนาใน 'Starlet Club' เริ่มโดย งักฮุย, 11 กันยายน 2007

< Previous Thread | Next Thread >
    ผมใช้ Starlet ปี 88 ครับ รหัส EP 71 ไม่ทราบว่ารุ่นนี้มั TERBO ไม๊ครับ ถ้ามีราคาประมาณเท่าไหร่ เป็นรถเก่าเก็บน่ะครับออกป้ายแดงสมัยคุณพ่อ รับช่วงต่อมาเลขไมล์เพิ่งไปที่ เก้าหมื่นต้นเอง ( คุณพ่อชอบใช้มอเตอร์ไซค์มากกว่าเพราะที่ทำงานใกล้บ้าน) อยากได้สปอยเลอร์ด้วยครับ ราคาประมาณเท่าไหร่

1. Either

Either Member Member

299
    10
    18
    เหอๆ ไม่มีใครตอบเลย

งั้นผมขอตอบเท่าที่รู้นะ เดี๋ยวจะหาว่าไม่มีใครช่วย

EP71 รุ่นนี้มีตัวเทอร์โบครับ รหัสเครื่อง 2E-TU (มั้ง) ชุดแต่งเทอร์โบทั้งคันครับ

รู้สึกว่าเป็นรถนำเข้า หรือนำเข้าชิ้นส่วนมาประกอบไทย ไม่แน่ใจ

เพราะได้ไปลองเบิกชิ้นส่วนรุ่นเทอร์โบ จาก โตโยต้า สรุปว่า ไม่มีให้เบิก เพราะเห็นเค้าว่าเป็นรถนำเข้าเบิกไม่ได้ (ว่าจะถามร้านอื่นอีกที)

ตอนที่ผมได้รถมาก็วิ่งได้ 9 หมื่นกว่าเหมือนกัน แต่ตอนนี้ยกเครื่องเรียบร้อยแล้ว

ของแต่งเทอร์โบ ช่วงนี้หายากจัง เอ..หรือเราตังค์ไม่มีหว่า อิอิ

2. slimant

slimant New Member Moderator

1,271
    4
    0
    ถ้า ออกมาจาก Toyota ประเทศไทยเลย ผมว่า ไม่มีนะครับ
    ส่วนมาจะนำเข้ากันเอง หรือ ไม่ก็ มาแปลง Part และเครื่องใส่เข้าไป
    Part Turbo หาดูได้จาก Web board นี้ครับ
    ทยอย ปล่อยออกมาเรื่อยๆ

ขอให้สนุกกับการ ทำรถครับ

:)

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้