สนใจ civic cupe อยากถาม

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย yang_dkny, 11 กันยายน 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. yang_dkny

yang_dkny New Member Member

6
    0
    1
    1.civic cupe ออกมากี่รุ่น แล้วแต่ล่ะรุ่นต่างกันไงบ้างคับ
    2.ตัวที่เป็น LEV ต่างจากตัวอื่นยังไงคับ
    3.แล้วตัวที่เป็น sport ต่างจากตัวธรรมดาไงคับ
    4.เรื่องของไฟท้าย ที่แตกต่างกันเนื่องจากไร
    5.เรื่องเกียร์ ตัวนี้เวลาเปลี่ยนรถกระตุก ป่าวคับ
    6.อะไหล่และอุปกรณ์หายากมั้ยคับ และราคาแรงป่าวคับ

ปล.ขอบคุณสำหรับคำตอบจากทุกท่านคับ (พอดีสนใจมาก กำลังเก็บเงินซื้อ อยู่จึงอยากศึกษาให้ได้มากที่สุด)

2. SiTh_omac

SiTh_omac New Member VIP

795
    11
    0
    1.civic cupe ออกมากี่รุ่น แล้วแต่ล่ะรุ่นต่างกันไงบ้างคับ
    หลักๆก็เป็น 2 รุ่นนะครับ
    1997 หรือตัวไม่เลฟที่ชอบเรียกกัน เครื่องยนต์จะเป็น D16Y ตัวฝาสีดำ
    กันชนหน้าและหลังจะมีคิ้วยาง(ปลิง)สีดำติดอยู่
    1999 ตัวเลฟ เครื่องยนต์เป็น D16Y ตัวฝาสีบรอน์เงินคุ้นๆว่าแรงม้าเท่ากันแต่รักษาสิ่งแวดล้อมกว่า
    แล้วก็เกียร์มีการพัฒนาขี้น....ไม่100%นะแต่เห็นหลายคนบอกว่าช่วงเข้า-เปลี่ยนเกียร์ไม่กระตุกเท่าตัว '97
    แล้วก็กันชนหน้าและหลังจะไม่มีคิ้วยางกันชน.....สวยขึ้นแยะเลย:D
    จะมีแบ่งออกไปอีกหน่อยเป็นตัว RACING1 และ RACING2 ซึ่งจะมีชุดแต่งมาให้จากโรงงาน
    รวมถึงภายในด้วย.....ใครมีรูปเอามาลงหน่อยนะ :)

2.ตัวที่เป็น LEV ต่างจากตัวอื่นยังไงคับ
    ด้านหน้าตามีการเปลี่ยนไปเล็กน้อยครับ ชัดๆก็ไฟหน้า-ไฟท้าย
    และเครื่องยนต์ที่รักษาสิ่งเเวดล้อมมากขึ้นนี้ละครับ

3.แล้วตัวที่เป็น sport ต่างจากตัวธรรมดาไงคับ
    มันจะมีชุดแต่งจากโรงงานมาให้ครับ ลิ้นหน้า-ลิ้นหลัง-ปีกหลัง-ภายใน

4.เรื่องของไฟท้าย ที่แตกต่างกันเนื่องจากไร
    คิดว่าเป็นแค่การออกแบบนะครับ มันจะได้ดูมีการเปลี่ยนแปลง :p

5.เรื่องเกียร์ ตัวนี้เวลาเปลี่ยนรถกระตุก ป่าวคับ
    ตัว '97 ออกจะกระตุกซักหน่อยครับ ตัว '99นี่เป็นไงบ้างผู้ใช้ช่วยบอกที :D

6.อะไหล่และอุปกรณ์หายากมั้ยคับ และราคาแรงป่าวคับ
    อะไหล่และอุปกรณ์เดิมๆใช้ร่วมกับตัว 4 ประตูได้แทบทั้งคันครับ
    ราคาส่วนตัวผมว่าก็ OK นะครับไม่ได้แพงมากมายอะไร

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 11 กันยายน 2007
  3. bookSI

bookSI New Member VIP

1,237
    51
    0
    เยี่ยมคับพี่

4. dorothy88

dorothy88 New Member Member

112
    1
    0
  5. yang_dkny

yang_dkny New Member Member

6
    0
    1
    ขอบคุณสำหรับคำตอบคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้