ถถอดแผงหน้าปัดมิได้ครับ

การสนทนาใน 'BLUEBIRD CLUB' เริ่มโดย JON_TNT, 14 กันยายน 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. JON_TNT

JON_TNT New Member Privilege

231
    1
    0
    หน้าปัดไมล์ของ ยู12 ถอดยังไงครับ ขันน็อตออก5 ตัวแล้วต้องแงะออกรึป่าวครับ ว่าจะเปลี่ยนหลอดไฟครับ

2. yy_u12

yy_u12 Well-Known Member Moderator

18,827
    95
    48
    :rolleyes: อืม.........
    ถอดแผงหน้าปัทม์ งง
    หมายถึงถอดเรือนไมล์ออกจาก Console เหรอครับ.......
    ถ้าอันนี้ Screw มหาศาลเหมือนกัน เพราะมันไปยุ่งกับ กรอบ Console ครับ

เรื่องหลอด
    ถ้าเป็นหลอดเสียบ 5 W. คุณหมุนแป็นที่ด้านหลัง ดึงหลอดออกมา
    เปลี่ยนหลอดได้เลยครับ...... แต่ถ้าเป็นหลอดที่เป็น Back ground
    อันนี้อาจจะต้องเปิดตัวครอบมาทำครับ.......... :D

3. JON_TNT

231
    1
    0
    ก็คือต้องขันน๊อตยกทั้งคอนโซลออกเลย เหรอครับ งานช้างเหมือนกันนะเนี่ย / ขอบคุณครับ

4. yy_u12

yy_u12 Well-Known Member Moderator

18,827
    95
    48
    :rolleyes: อืม...
    มีบางจุดที่ต้องอ้า Console ออกครับ.........

:D

5. kumakai

kumakai New Member Member

5
    0
    0
    ผมถอดมาแล้วอ่ะครับเพื่อเปลี่ยนสายไมล์ ไม่ยากหรอกครับ ต้องถอดกรอบที่ครอบเรือนไมล์ซึ่งมันจะยาวไปถึงตรงช่องแอร์กลางต้องไล่ถอดน๊อตครับ ตรงแผงคอก้ต้องถอดนะ รวมๆแล้วน็อตเยอะมาก ลองทำดูสิ เด่วเปนเองครับ

6. new@nymph

new@nymph New Member Moderator

12,042
    38
    0
    ใช่ๆๆ

7. JON_TNT

231
    1
    0
    ไม่รู้ว่าพอประกอบเข้าที่เดิม ญี่ปุ่นจะทำน๊อตมาเกินอ่ะป่าว อิอิ

8. yy_u12

18,827
    95
    48
    ;);););););););)

:D:D:D:D:D:D:D:D

9. Boong

Boong New Member Privilege

4,015
    9
    0
    :D:D:Dถอดตรงคอพวงมาลัยแล้วก็คอนโซลหน้าแล้วก็คอนโซลรอบหน้าปัดไขน๊อตหน้าปัดแล้วเอามือสอดเข้าไปด้านหลัง
    แล้วถอดปลั๊กไฟต่างๆที่หน้าปัดแล้วก็ดึงออกจากเบ้าไมล์ :D:D:D

10. yy_u12

18,827
    95
    48
    :D อิอิ
    บุ๊ง ล้วงบ่อย...........

11. Boong

4,015
    9
    0

:eek::eek::eek:ไอ้ที่ล้วงอะหน้าปัดคับพี่................อย่าคิดไปไกลพี่โต้งชอบชักนำเข้าวงการอยู่เลื่อยเลย:D:D:D

12. yy_u12

18,827
    95
    48
    :eek: อ้าว..........
    ก็ล้วงหน้าปัทม์สิครับ........
    ผมจะหมายถึงล้วงอะไรได้อีกล่ะ
    คุณบุ๊งบิ๊ง คิดเลยเถิดเองป่าวครับเนี่ย

:eek::eek::eek::eek::eek:

13. madboy

madboy Active Member Privilege

2,808
    11
    38
    ส่วนใหญ่ตอนประกอบแล้ว ไอ้ยุ่นจะทำ screw เกิน หรือไม่ก็ screw ที่ไม่จำเป็น :D

14. Boong

4,015
    9
    0

:eek::eek::eek:เราคิดไปเอง.......................:D:D:D

15. yy_u12

18,827
    95
    48
    :D อิอิ
    บุ๊งบิ๊ง ต้องคิดอะไรเหี้ยมๆ แน่เลย........ :D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้