จะไปทำท่อ

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย gunit20, 14 กันยายน 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. gunit20

gunit20 New Member Member

8
    0
    0
    ตอนนี้รถทำสีอยู่ โปรเจ็คต่อไปกะทำท่อ แต่ไม่รู้จะไปทำที่ไหนดี พี่ๆเพื่อนๆมีร้านแนะนำไหมครับ อยากได้ร้านที่มีสูตรดีๆ เหนมีคนแนะนำมาทั้ง เม้ง และ 42/1 อยากได้ออกสองข้างน่ะครับ ถ้าเดินตั้งแต่ปลายเฮดเดอร์ไปเนี่ย ราคาน่าจะอยู่ประมาณเท่าไรครับ ขอบคุณครับ

2. noomth

noomth New Member Member

314
    26
    0
    งานดี แนะนำที่ 42\1 สาขาถนนกาญจนา ส่วนจะเดินท่อแบบไหน ต้องดูที่รถก่อนคับ เครื่องอะไร เกียร์ออโต้หรือแมนน่วน ปรึกษาที่ร้านได้คับ

3. Mink_si

Mink_si New Member Member

430
    19
    0
    แนะนำใส่ของนอกไปเลยครับ
    เดียวนี้ราคาไม่หนีกันหรอครับ
    ไปทำ 42/1 หรือ เม้ง
    ราคาก็พอกับ ของนอกละครับ

4. SiTh_omac

SiTh_omac New Member VIP

795
    11
    0
    .
    .
    .
    เห็นด้วยที่สุดจ้า :D:D

5. Wakita(Wa)

Wakita(Wa) New Member Member

1,622
    21
    0
    วะ..วะ..หวัดดีกั๊บ(-/l\-)
    แล้วสะดวกทำแถวไหนบ้างละคะ เพราะร้านที่วาทำอยู่รามอินทราคะ:D

6. pOr [Si]

pOr [Si] New Member Member

804
    13
    0
    ตีใหม่ทั้งเส้น ( เลส ) งบประมาณ 10000 up เล่นของนอกทั้งเสดเลยดีกว่าครับ ราคาไม่ต่างกันเท่าไร บางตัวถูกกว่าตีใหม่ในอีก

7. aekky

aekky New Member Member

234
    13
    0
    มันมีร้านไรหว่า.... เฉลิมป่าวอะ แถวเรียบด่วนมั้งเห็นน้องที่ออฟฟิศมันบอกเค้าซื้อของแท้มาก๊อปอะ ลองดูๆ

8. tamako

tamako New Member Moderator

3,038
    88
    0
    ^
    ^
    ^ น่าจะดีน่ะ copy จากของแท้อ่ะ ม่ะรุว่ามีของband ไหนมั่ง

9. Mink_si

430
    19
    0
    เรื่องของก๊อป เนี่ย ต่อให้จากของแท้ ก็ไม่แนะนำ นะ
    ใส้ในอย่างไรก็สู้กันไม่ได้ครับ
    มีไรโทรมาปรึกษาได้ครับ
    ผมลองมาหมดแล้ว
    เสียน้อยเสียยากเสียมากเสียง่ายครับ

10. Wakita(Wa)

Wakita(Wa) New Member Member

1,622
    21
    0

วะ..วะ..หวัดดีกั๊บ(-/l\-)
    มิงค์ เค้าความรู้แน่น:D

11. gunit20

8
    0
    0
    ไม่ทราบว่าของนอกเนี่ย มียี่ห้อไรบ้าง แล้วแนะนำยี่ห้อไหน เพื่อนๆพี่ๆมีร้านแนะนำไหม จะได้ไปปรึกษาเขาได้ ขอบคุณครับ

12. Mink_si

430
    19
    0
    ไม่ทราบว่าชอบแนวไหนละครับ
    เงียบนุ่มหรือ ดุโหด อย่างไร
    ทรงไหนด้วย มีเยอะครับ
    ขอราคาด้วย ว่าไหวที่เท่าไหร่

13. gunit20

8
    0
    0
    อยากได้ประมาณตรงกลางอ่ะครับ แบบไม่เงียบนัก แต่ก็ไม่ดังจนรำคาญเวลาออกต่างจังหวัด ส่วนราคานั้น ตอนนี้ไม่จำกัดอ่ะครับ ถ้าพอใจก็คงจ่าย

14. Mink_si

430
    19
    0
    ตอบแบบนี้พูดอยากครับ
    ถ้าไม่ดังมาก
    แล้วพอมีปีดป๊าด เวลาเทคเปิดก็คงต้องเป็น
    เจ้า มูเก้นครับ
    ราคาค่าตัวทั้งเส้นอยู่สัก 15000 +- ครับ
    แล้วก็มี FGK ครับ
    ท่อยี้ห้อนี่ เน้น เงียบๆ
    ราคาก็ 14000 +- ครับ

15. kitty_@es2001

kitty_@es2001 New Member Member

93
    2
    0
    FGK แจ่มครับ

16. gunit20

8
    0
    0
    ทั้งสองยี่ห้อนี่หาซื้อได้ที่ไหนครับ

17. Mink_si

430
    19
    0
    มีสามวิธีครับ
    1.เดินตามบางนา
    2.รอหาใน เน็ท ซื้อเห็นเต็มเลย เจ้า มูเก้นเนี่ย ตอนนี้ราคากำลังลงเลย
    3.ไปถอดคนรู้จัก 5555

18. Phoenix13th

Phoenix13th New Member Member

145
    1
    0
    ช่ายแล้ว ผม ก็ทำที่ เฉลิม Header ครับ (CH-R) ตั้งใจจะเอา รูปมาให้ชมกัน แต่ดันโพสไม่ได้
    วันนี้จะลอง ขึ้นใหม่ถ้าโพสได้รับรองได้ชมครับ งาน คุณภาพ ราคา ถูกโคตร !!

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้