***พ่นฝาครอบเครื่องครับ****

การสนทนาใน 'D.I.Y.' เริ่มโดย Mink_si, 20 กุมภาพันธ์ 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Mink_si

Mink_si New Member Member

430
    19
    0
    อยากรู้สีแดงที่ใช้พ่น ฝาครอบเครื่อง ของ b18cr อ่าครับ
    ใครรู้บอกทีครับ ว่ายี่ห้ออะไร รหัสอะไร
    แล้ว เวลาพ่นต้องรองพื่นก่อนรึเปล่า
    ขอบคุณครับ

2. danni

danni New Member Member

10
    0
    0
    - อยากรู้เหมือนกันครับ ว่าถอดออกมายังไง
    แล้วใช้สีอะไรยี่ห้อ เบอร์ไรเหรอครับ

3. tracy

tracy New Member Member

21
    0
    0
    อยากรู้ด้วยคับ

4. FiT K20A

FiT K20A New Member Member

50
    1
    0
    เหมือนเห็นในกระทู้เก่าๆอะคับ

5. `Tao

`Tao New Member Moderator VIP

859
    11
    0
    ต้องรอพื้นก่อนครับ เพราะเด๋วร้อนแล้วจะร่อนง่ายน่ะ รองซัก 2 รอบ แล้วก็พ่น ใช้สีไพแรคครับ

tip วางตากแดดซักพัก ให้มันร้อน ๆ เวลาพ่นสีได้ติดทนดี นาน ๆ :D :D :D

6. tracy

tracy New Member Member

21
    0
    0
    คือมันต้องใช้สีอะไรมั่งอ่ะคับ รองพื้นใช้สีอะไร แล้วพ่นจริงสีอะไรอะครับ ใช้สีกันความร้อนรึป่าวคับ

7. winME38

winME38 New Member Member

75
    2
    0
    ซื้อสีไพแรค มันจะมีเบอที่ใช้รองพื้นอยู่ข้างกระป๋องอ่ะคับ
    up ขอเบอสีแดงด้วยคับ ไพแรคสีแดงเยอะเหลือเกิน

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้