จะซื้อ mira ระหว่างเครื่องคาบูร กับ หัวฉีด แนะนำด้วยครับ

การสนทนาใน 'Daihatsu Club' เริ่มโดย ธนกร แสงทอง, 18 กันยายน 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ธนกร แสงทอง

ธนกร แสงทอง New Member Member

2
    0
    0
    กำลังตัดสินใจซื้อรถ mira เกียร์ auto มี 2 คันให้เลือก ระหว่าง เครื่องคารบูรตัวนอก เพิ่งเปลี่ยนเครื่องใหม่ กับ เครื่องหัวฉีด ราคาเครื่องหัวฉีดแพงกว่า 15,000 บาท ใจชอบเครื่องคาบูร ครับ เพราะเจ้าของเปลี่ยนเครื่องทำสี เปลี่ยนยาง สภาพดูดีกว่า เครื่องหัวฉีดครับ ปวดหัวเลย ช่วยแนะนำด้วยครับพี่น้อง :cry:

2. PALM@ARCH

PALM@ARCH Member Moderator

341
    2
    18
    จริงๆถ้าบอกรายละเอียดของ รุ่น/ปี รวมถึงรหัสเครื่องมาด้วยจะดีเลยครับ
    แต่ยังไงลองดูที่สภาพตัวรถไว้ก่อนดีกว่าครับ เพราะโดยส่วนตัวผมว่า
    ตามเก็บเครื่องง่ายและถูกกว่า ตามเก็บตัวรถครับ
    (ยกเครื่องEF TURBO หัวฉีด 660cc.ทั้งแพยังอยู่แถวๆ30,000เองครับ)

3. Emporio

Emporio Active Member ทีมงานสมาชิก Super Moderator

377
    35
    28
    ราคารถที่จะซื้อราคาเท่าไหร่ครับ จะได้ช่วยแนะนำได้ถูก
    ส่วนเครื่องคาบู auto ตัวนอก น่าจะเป็น 660 cc เป็นไปได้ทั้ง
    ลองถามเจ้าของเดิมดูว่ากินน้ำมันกี่โลลิตร เนื่องจากเครื่องตัวนั้น
    เท่าที่ทราบมา เอามาใช้แล้วกินน้ำมัน เพราะเครื่องมันอืดไปหน่อย
    พอเรามาเค้นใช้ทำให้มันทำงานหนักจนกินน้ำมันครับ

บอกราคารวมทั้งคันมาดูนะครับ

4. ธนกร แสงทอง

ธนกร แสงทอง New Member Member

2
    0
    0
    ขอบคุณท่านพี่ทั้ง 2 ที่ตอบกระทู้ ราคาคาร์บูร 85,000 mira mint ปี 91 ส่วน หัวฉีด 95,000 mira mint ปี 93 ราคาล่าสุดหลังจากต่อรองแล้วครับ พรุ่งนี้ต้องตัดสินใจแล้วท่าน

5. Dampachiz

Dampachiz New Member Moderator

359
    1
    0
    อย่าลืมเอารถมาให้ชมนะคร้าบ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้