ทำยังไงกับคราบกาวสองหน้า ที่คอนโซนหน้ารถดี

การสนทนาใน 'D.I.Y.' เริ่มโดย Vasuta.com, 10 กุมภาพันธ์ 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Vasuta.com

Vasuta.com New Member Member

2,184
    27
    0
    ผมลอกเอาพรมหน้ารถออก และของประดับตกแต่งทั้งหลายที่เคยแปะไว้ที่หน้ารถ
    โดยกาวสองหน้า

ตอนนี้ยังมีคราบเหนียวๆอยู่บางๆ บางรอยก็แห้งแล้ว (แต่ด่าง)

ไม่ทราบว่าเพื่อนๆเข็ดคราบพวกนี้ออกยังไงครับ

2. Jed_Abunai

Jed_Abunai New Member Member

24
    0
    0
    ใช้น้ำมันสนครับ ถ้าไม่ออก ให้ใช้น้ำมันเบนซินเช็ดครับ เช็ดให้ทั่ว คอนโซลมันจะซีดๆ แล้วก็ใช้ waxy ทาเอาครับ

3. Thump

Thump New Member Member

81
    2
    0
    ถ้าลงทุนหน่อย ใช้สเปรย์ลอกคราบกาวเช่นของสามเอ็ม ก็ใช้ดีนะครับ

4. Vasuta.com

2,184
    27
    0
    ขอบคุณมากครับผม

ผมกลัวพลาสติกมันซีด หรือด้านอ่ะคับ
    ถ้าเป็นสเปรอย่างว่า มันป๋องเท่าไรเหรอครับ
    แล้วมันรักษาพื้นผิวไหมครับ

5. tee racing 94 #005

tee racing 94 #005 New Member Moderator

213
    7
    0
    แอกกอฮอล

6. Thump

Thump New Member Member

81
    2
    0
    จำได้ว่าราคา80-100 ในร้านเครื่องเขียนใหญ่น่าจะมี

ส่วนพลาสติกจะซีดหรือเปล่าผมว่าดีกว่าน้ำมันสนแน่คับ

หรือลองใช้แอลกอฮอลดูก่อนก็ได้ ได้ผลเหมือนกัน

7. Vasuta.com

2,184
    27
    0
    โห ขอบคุณค๊าบพี่ตี้

8. zegx

zegx New Member Privilege

215
    34
    0
    เคยแต่น้ำยาเช็ดกระจก นั่งถูเอาอ่ะครับ

9. eak092

eak092 New Member Member

25
    2
    0

น้ำมันสนมันจะทำให้ยิ่งด่างรึป่าวครับ

ผมใช้น้ำมันซักแห้ง ครับ มันจะทำให้คราบเหนียวๆ ออกได้อย่างดีเลย
    เช็ดไป จากนั้นก้ใช้น้ำสบู่มาเช็ดคราบน้ำมันซักแห้งออกอีกที

ปล.ควรทำในที่อากาศโปร่งหน่อยเพราะว่ากลิ่นน้ำมันมันแรง:D

10. superfan

superfan Member Member

58
    1
    8
    เราลืมไปอย่างนึงหรือเปล่าครับ ยางลบครับยางลบยางลบดินสอนะครับ 5บาทลองดูนะครับลบคราบกาวใด้แน่นอนลบจนกว่าจะหมดใช้ใด้แน่นอนครับ:D

11. shokun

shokun New Member Member

15
    0
    0
    เอารถ ไปล้าง ที่ evo (แมกไกวร์)หน่ะครับ รบกวนให้เค้า เช็ดให้ด้วยได้เลยครับ

ผมเคยให้เค้า ลอกสติ๊กเกอร์แล้วครับ ไม่มีคราบเลย เป็นน้ำยาเช็ดโดยเฉพาะครับ

12. Vasuta.com

2,184
    27
    0
    ตอนนี้คราบหมดแล้วครับ
    แอลกอฮอบ้าง นิ้วบ้าง สลับไป
    เหลือแต่รอยด่างจางๆอ่ะคับ เด๋วค่อยๆลงแว๊กเรื่อยๆ

13. momoman2006

momoman2006 New Member Member

19
    0
    0
    เคยเป็นครับ ผมใช้เกรียงขูดสีบ้านก่อนอ่ะคับ ขูดจนบางที่สุดแล้วเอากระดาษทราบเบอร์ 0 ขัดครับ จากนั้นเอา กีวี ขัดรองเท้าแบบขี้ ผึ้งลง ตามด้วย แว๊ก ก็เหมือนเดิมเลยครับ

14. gtr_golf

gtr_golf New Member Member

60
    0
    0
    นี่เลยครับ .... น้ำมันสน + ผ้าขนหนู เนื้อหยาบๆ ผืน พอราดน้ำมันเส็ดก็ จุดไฟเผา .. เอ๊ย ! .. ก้ลงมือถูๆๆๆๆ เลย เดี๋ยวก้ออก แต่เหม็นรถหน่อย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้