ถามความเห็นพี่ๆหน่อยครับเรื่อง ช่วงล่าง

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย ^YimmY^, 15 กันยายน 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ^YimmY^

^YimmY^ New Member Member

231
    3
    0
    คือได้เอารถไปเช็คมาแล้วศูนย์แจ้งว่า โช๊คจะไปแล้วนะ แล้วบวกกับกำลังอยาก
    เปลี่ยนอยู่ด้วย แต่ยังลังเล ระหว่าง 1. koni+eibach 2. Tein SS
    ถ้าเป็นพี่ๆ เลือกอ่ะไรครับ เรื่องความคุ้มค่า ก่ะ ประสิทธิภาพ อ่ะครับ

2. pOr [Si]

pOr [Si] New Member Member

804
    13
    0
    ช่วงนี้กระแส tein มาแรงครับ แต่ยังไงรอถามผู้รู้ดีกว่า

3. x_kingkong

x_kingkong New Member Member

351
    10
    0
    tein ครับผมชอบเป็นการส่วนตัว

4. varamart

varamart New Member Member

146
    9
    0
    อยากทราบด้วยเหมื่อนกันคับ

5. Mink_si

Mink_si New Member Member

430
    19
    0
    Tein ครับ
    รถพัง โช็คไม่พัง อิอิ
    บอกได้เท่านั้น

6. Tann_ong@Upswing

Tann_ong@Upswing New Member Member

3
    0
    0
    ohlins ครับดีมากกกกก

7. noomth

noomth New Member Member

314
    26
    0
    ราคาและประสิทธิภาพ ของข้อ1และ2 มันต่างกันมากมายนะคับ (ของใหม่)
    ถ้างบน้อย เลือก ข้อ 1 ถ้างบเยอะเลือกข้อ 2
    แต่ถ้าเป็นการลงทุนที่คุ้มค่า เลือกข้อ 2 เพราะถ้าจะถอดขาย ราคาก็ไม่หล่นมาก ขายเมื่อไหร่ก็มีคนซื้อ

8. ^YimmY^

^YimmY^ New Member Member

231
    3
    0
    ขอบคุณพี่ๆทุกท่านครับ ยังรอพี่ๆท่านอื่นอีกะครับ คือที่ลังัล 2 อย่างนี้คือ Tein ปรับหนืด เกรียวได้ก็จิง
    แต่พอเราปรับเกรียวทีเดียวก็คงไม่ได้ใช้อีก ส่วน Koni ก็ปรับหนืดได้เช่นกัน เลยคิดหนักมาก แต่ ใส่ Tein ก็สวยไม่หยอก คิดหนัก

9. blue63

blue63 New Member Member

111
    10
    0
    ถ้าคุ้มค่าก็แนะนำ tein ครับทั้งนี้ขึ้นอยู่กับนิสัยการขับของแต่ละท่านครับว่าขับโหดแค่ไหน ถ้าประเภทว่าจั๊มคอสะพานไม่แตะเบรก,สาดโค้ง 120 up แล้วหล่ะก็ tein ไปเลยครับอีกทั้ง ราคาขายต่อก็โอเค ทั้งยังมีศูนย์ซ่อมอีก(ลองใช้เป็นข้อมูลในการตัดสินใจดูครับ)

10. SiTh_omac

SiTh_omac New Member VIP

795
    11
    0
    .
    .
    .
    เห็นด้วยที่สุดครับ :):)

11. tamako

tamako New Member Moderator

3,038
    88
    0
    tein ss ครับ น่าจะคุ้มที่สุด

12. Wakita(Wa)

Wakita(Wa) New Member Member

1,622
    21
    0
    วะ..วะ..หวัดดีกั๊บ(-/l\-)
    มาเก็บข้อมูล:D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้