รบกวน ชาวหน้าแหลม หน่อยครับ เรื่องเบรค

การสนทนาใน 'Nalam Club' เริ่มโดย DITTAPONG, 6 ตุลาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. DITTAPONG

DITTAPONG New Member Member

3
    0
    0
    รถผมมีปัญหา ว่าเบรคหน้าซ้ายชอบติดบ่อยๆ คาลิปเปอร์มันค้าง น่ะครับ
    ลองพยามแก้โดยถอดล้าง ลูกสูบ แล้วแต่ใช้ได้สักระยะหนึ่ง ก็เป็นอีก (กระบอกสูบเป็นตามด)
    ล่าสุดก็หาของเชียงกงมาเปลี่ยน ใช้ได้ไม่เท่าไหร่ ก็ออกอาการ อีกแล้ว เลยท้อแล้วตอนนี้
    ชักสงสัย ว่ามันเป็นที่ คาลิปเปอร์จริงหรือเปล่า
    ก็เลยมีคำถาม นิดหน่อย
    -ระบบเบรค มันมีที่ปรับแรงดันหรอไม่ ถ้ามีอยู่ตรงไหน
    -ถ้าจะแปลงไปใช้ เบรครุ่นอื่น ทำได้ไหม แปลงแบบไหนดี ที่งบประหยัดหน่อย(ท่านใดมีรูปการแปลงรบกวนช่วยสงเคราะห์ผมด้วย)

รักหน้าแหลมครับ แต่หน้าแหลมไม่ค่อยรักดีเลย ไม่รู้จะเลี้ยงยังไงแล้ว..:cry:

2. pookka

pookka New Member Member

101
    0
    0
    ผมก็เป็นครับที่เบรคหลังล้างแล้วหายครับแต่ถ้าเป็นอีกลองดูที่ยางลูกสูบอ่ะครับมันซึมหรือป่าว

ปล.อย่าเครียดเลยครับแค่นี้เองรถผมมีปัญหาทุกวันยังใช้อยู่เลยครับ
    เมื่อวานนี้ก็ท่อไหลกลับเทอโบแตกน้ำมันเครื่องทะลักมาหมดเครื่อง
    ผมก็เฉยๆคับแค่ซื้อท่อมาเปลี่ยนก็เส็ดแล้วรถมันอายุเยอะแล้วครับค่อยๆทำไปเด๋วก็จบครับ

3. J-dayTT140

J-dayTT140 New Member Moderator Member

2,017
    263
    0
    เปลี่ยนกระบอกสูบใหม่ น่าจะหายนะคับ เอาของ ตอง5 ก้อใช้ได้คับ

ส่วนเบรค.....แปลงได้....หลายรุ่นคร้าบบบบบ สกายไลน์ ซิลเวีย เป็นต้นคร้าบบบบบ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้