ไปเที่ยวระยองกันเหอะ

การสนทนาใน 'Stand-by Original Group' เริ่มโดย CHA.STB, 10 กันยายน 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. CHA.STB

CHA.STB New Member Member

1,052
    3
    0
    sad:ประกาส
    ขอยั้มอีกครั้งว่า...ประกาส
    เนื่องจาก...กลุ่มพวกเราอยู่ปั้มJETกันมานานเลยรู้สึกเบื่อ....เพื่อนๆและพวกพี่ๆในกลุ่ม
    จึงคิดกันว่าพวกเราหน้าจะไปเที่ยวแบบเป็นกลุ่มกันบ้าง..
    จึงลงมัดติกันว่าพวกเราหน้าจะยกขโยงกันไปเที่ยวระยอง
    หมายกำหนดการ
    ขอยั้มอีกครั้งว่า...หมายกำหนดการ
    เราจะเดินทางกันวันเสาร์ที่ 6 ตุลาคม 2007
    เจอกันที่ปั้มJETอ่างที่เดิม6โมงเย็น..หรือไครจะไปลอตั้งแต่6โมงเช้าก็ได้นะไม่ว่า
    เตรียมตัวให้ว่าง...เคลียงานให้เสร็จ...แล้วเจอกัน
    ขอยั้มอีกครั้งว่า...เตรียมตัวให้ว่าง...เคลียงานให้เสร็จ...แล้วเจอกัน
    ส่วนจะไปส่วนของระยองนั้น...ไว้จะบอกอีกทีนะ....รับลองว่าคนที่ไม่เคยเห็นทะเลต้องได้เห็นแน่นอน
    ไครจะไปยกมือขึ้น:sad::sad:

2. NUNGac96

NUNGac96 New Member Member

65
    5
    0
    ตกจายเลย...นึกว่าจะย้ายไปMEETINGที่โรงพัก:p:p:p:p:p

3. NUNGac96

65
    5
    0
    ถ้าพี่น้องที่กทม ไปด้วยก็ดีซิคับ...ระยอง หิ เยอะนะคับ

4. CHA.STB

1,052
    3
    0
    ถ้าไปแล้วแล่นไผ้...สงสัยจะได้Meetingกันในโรงพักแน่ๆ

5. pop vr4

pop vr4 Member VIP

989
    19
    18
    หู้ววว จาก ก.ท.ม ไปชลแล้วก็ จากชลไปยองหิ

รถพี่น้องที่ ก.ท.มต้องเตรียมค่าน้ำมันกันเยอะๆกันหน่อยนะ

เพราะรถแต่ละคันที่นี่แทบจะไม่มีเครื่อง NA เลยอ่ะกิน95ล้วนๆLOLLOLLOL

เดี๋ยวปรึกษาชาวคณะก่อนนะว่ามีใครพร้อมที่จะไปบ้าง ส่วนผมยังไงก็ได้

เพราะมีโปรแกรมที่จะไปชลบุรีกันอยู่แล้วแต่กำลังจะเลือกวันและเวลากันอยู่ว่าจะไปกันวันไหน

แต่เคยได้ปรึกษากับพี่หนุ่มและก็นิคไว้ว่า อยากจะให้หมดฝนก่อนอ่ะแต่ถ้าไปเร็วขึ้นก็ได้เดี๋ยวให้พี่หนุ่มาบอกอีกทีแล้วกัน

6. NOOM E36

NOOM E36 New Member Moderator VIP

280
    8
    0
    งั้นลองประมวณผลกันดูที่ปั้ม

ก่อนว่าสนใจกันหรือเปล้า

แล้วอีกอย่างทางชลบุรี

แจ้ง โปรแกรมให้พี่ด้วยว่า

จะไปพักที่ไหน อย่างไร

ขอบคุณครับผม

7. JO.STB

JO.STB New Member Member

390
    4
    0
    นัดกระชับมิตร ครับ P.NooM

8. JO.STB

390
    4
    0

ขวัญอ่อนจริงๆ..............นะ...... พ่อรูปหล่อ

9. CHA.STB

1,052
    3
    0
    OK........................................................................

10. x-tra@stb

x-tra@stb New Member Member

112
    2
    0
    งานนี้ได้ไปเที่ยวแล้วดีใจจัง ต้องเริ่ม เก็บตังค์ได้เล้วเดี๋ยวไม่พอเที่ยว
    แต่ดูแล้วค่าเที่ยวคงไม่เท่าไหร่ ค่าน้ำมันนี่ซิ

11. JO.STB

390
    4
    0

รับรองความสนุก โดยทีมงานและชาวคณะ STB.CBR.:cool::cool::cool::cool::cool::cool::cool::cool::cool::cool::cool::cool::cool::cool::cool::cool:

12. CHA.STB

1,052
    3
    0
    555

13. JO.STB

390
    4
    0

สั้นไปเปล่า.....เพื่อน :D:D:D:D:D

14. x-tra@stb

112
    2
    0
    ถ้าได้ข้อสรุปมติที่ประชุม จากห้องประชุม ESSO พหลฯ 35 เมื่อไหร่ชี้แจงแถลงกันให้ทราบด้วยนะคับ

15. CHA.STB

1,052
    3
    0
    ระยองฮิสั้น

สรุปทริปนี้นะว่าพวกเราจะไปบ้านสังรีสอร์ท.....อยู่ระหว่างสวนสนกะหาดแหลมแม่พิม...(ม่ายช่ายหาดไม่สะอี๋นะจ๊ะ...บอกไว้ก่อน...555)ซึ่งบ้านพักที่เราจะไปนั้นอยู่ห่างจากทะเล50เมตร...ที่จอดรถเพียบ
    มีไครสนใจบ้างจ๊ะ

16. CHA.STB

1,052
    3
    0
    แล้วคุณจะยาวไปถึงไหนจ๊ะ....อ่ยโยกเยก:D:D:D

17. CHA.STB

1,052
    3
    0
    งานนี้มีแต่ฮากะสนุก.กะมัน.กะเมา.ส่วนเรื่องเมาแล้วอาเจียนตัวไครตัวมันครับท่านพี่น้อง....
    งานนี้ครบทุกรสชาด...ฮะ

18. pop vr4

pop vr4 Member VIP

989
    19
    18
    ค่าใช้จ่ายในเรื่องที่พักคิดยังไงหรอ

ช่วยคิดให้หน่อยว่ามันประมาณคนละเท่าไหร่

ส่วนเรื่องค่าใช้จ่ายในการกินเดี๋ยวเจอกันค่อยว่ากันอีกที

พี่น้องที่นี่จะได้เตรียมตัวหาตังค์ไปเผื่อไว้(เล่นป๊อกเด้ง)LOLLOLLOL

19. x-tra@stb

112
    2
    0
    มีการเปลี่ยนแปลงหมายกำหนดการแจ้งด้วยนะ (แต่อย่าเปลี่ยนเลย เพราะข้าพเจ้าจ้างเพื่อนขึ้นเวรแทนแล้วอ่ะ 7-8 ตุลา 2 วันเลย )

20. x-tra@stb

112
    2
    0
    มีการเปลี่ยนแปลงหมายกำหนดการแจ้งด้วยนะ (แต่อย่าเปลี่ยนเลย เพราะข้าพเจ้าจ้างเพื่อนขึ้นเวรแทนแล้วอ่ะ 6-7 ตุลา 2 วันเลย )

21. NUNGac96

65
    5
    0
    ถ้าชาเมาห้ามขึ้นรถเราน่ะ.......เข็ดแล้ว:D

22. NUNGac96

65
    5
    0
    น่านับถือคับ....ไม่เหมือนตาโจ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 14 กันยายน 2007
  23. CHA.STB

1,052
    3
    0
    แล้ว...คุณหนึ่งอย่าเมานะ...ถ้าเมิงเมาโดนอ่ายโจโยกเยกตุ๋ยตูดแน่

24. JO.STB

390
    4
    0

ไม่มีการเปลี่ยนแปลงแน่นอนครับ (ยกเว้นจางานล้มไปเลย) ...... ล้อเล่นครับ

ครั้งนี้จะพบกับพวก Honda ชลบุรี เต็มๆๆแน่ๆๆ

และที่พลาดไม่ได้ นะครับ ทาง Honda ระยอง จะทำการต้อนรับพวกเราอีกด้วยนะครับ

งานนี้มันแน่..................

25. Arm STAND-BY

Arm STAND-BY Member VIP

141
    8
    18
    ค่าใช้จ่ายเท่าไร อ่ะ แบบไม่รวมค่าน้ำมัน (ไปด้วยจิงๆๆ ว่างแล้ว)

26. NUNGac96

65
    5
    0
    ค่าที่พักอยู่ที่หลักร้อยต้นต้นแน่นอนคับ

27. x-tra@stb

112
    2
    0
    ถ้างั้นคืนนี้พี่น้อง STB กรุงเทพ ถ้าว่างเจอกันที่ปั้มนะคับจะได้คุยรายละเอียดกัน จะได้รู้ยอดคร่าวๆด้วยว่าไปกันเท่าไหร่ เจอกันคืนนี้คับ
    ผม

28. JO.STB

390
    4
    0

เยี่ยมเลยครับ เดี๋ยวคืนนี้ ทางชลบุรี ก็จะนัดลงประชามติกันครับ

ช่วยๆ กันหน่อย

29. x-tra@stb

112
    2
    0
    เมื่อคืนเข้าปั้ม ไม่เจอใครเลยซักคน หรือว่าเราเข้าดึกไป เข้าไปประมาณ 01.40 น.น่ะ ไม่มีใครมาหรือว่ากลับกันแล้วก็ไม่รู้ เศร้าเลย นานๆได้ไปซะที

พี่โจ ตกลงที่ชลบุรี ลงมติกันว่างัยบ้างคับ

30. CHA.STB

1,052
    3
    0
    ทางกรุงเทพรวมตัวกันได้กี่คนคับ...วันจันช่วยโทรบอกคุณโจด้วยนะฮะ..จะได้เตรียมการทัน...ลายละเอียดถามที่คุณโจได้เลยคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้