ขี่รถอินวอยโดนตำรวจเรียกนี่จะโดนอะไรบ้างครับ

การสนทนาใน 'Motorcycle Forum' เริ่มโดย ZOOKZONE, 19 กันยายน 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ZOOKZONE

ZOOKZONE New Member Member

192
    3
    0
    ถ้าเราใช้รถอินวอยที่ไม่มีทะเบียนเวลาขี่ไปโดนตำรวจเรียกเนี่ยเค้าจะตั้งข้อหาอะไรได้บ้างครับ จะถึงกับยึดรถเลยมั้ย เพราะค่าทำทะเบียนนี่แพงมากเลย ได้ยินมาว่าถ้าไปเสียภาษีสรรพสามิตรถก็ไม่โดนยึดนี่ถูกหรือปล่าวครับ
    และคนที่ใช้รถอินวอยคุณขี่รถกันยังไงครับ ที่ไม่ให้โดนตำรวจเรียก

2. dolly_b13

dolly_b13 New Member Member

38
    8
    0
    ไม่ติดแผ่นป้ายทะเบียน ใช้รถที่ไม่ได้จดทะเบียน ใช้รถที่ไม่ได้เสียภาษี อาจจะเจอขอยึดไว้ตรวจสอบ

ก่อนครับ แล้วใครจะยอมล่ะ ขืนไปจอดโรงพักละก็ โดนถอดอะไหล่แน่ครับ คงต้องอาศัยความเคยชิน

รู้ว่าตรงไหนมีด่านบ้างน่ะครับ แล้วก็ต้องเลือกเวลาหน่อย แต่เดี๋ยวนี้บางทีติดไฟแดงถ้าเค้าเห็นก็โดน

เหมือนกันครับ ช่วงนี้อันตรายรถใหญ่เป็นเป้าหมายแรกครับ

3. Jumm@nia

Jumm@nia New Member Member

590
    2
    0
    200ผ่านตลอดครับ

4. Daytona

Daytona New Member Member

50
    1
    0
    สวมทะเบียนโลด

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้