กำลังหาเครื่องใหม่อยู่ GA 16 หรือ SR 20 ขอคำแนะนำด้วย

การสนทนาใน 'Club NX' เริ่มโดย ช.ช้าง, 9 กันยายน 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ช.ช้าง

ช.ช้าง New Member Member

1
    0
    0
    กำลังหาเครื่องใหม่อยู่ GA 16 หรือ SR 20 ขอคำแนะนำด้วย ช้าง 086-9993280

2. Anankhet

Anankhet Active Member Moderator

1,282
    5
    38
    เครื่องเดิมเป็นอะไรล่ะครับ ถ้าไม่เป็นอะไรมากก็ยังไม่น่าจะต้องเปลี่ยนนี่ครับ
    แต่หากต้องเปลี่ยนจริง SR20DE ก็เป็นอีกทางเลือกที่น่าสนใจ ราคาไม่หนีกันมาก แต่ได้แรงม้า+แรงบิดที่ดีกว่า เครื่องไม่จุกจิก ดัดแปลงน้อยด้วยครับ จะเลือกเป็นออโต้ก็ได้ขับสบายครับ แรงบิดดีอยู่แล้ว ไม่อืดเท่าไหร่ครับ

3. bad to the bones

bad to the bones New Member Member

121
    0
    0
    V6
    V6
    V6
    นะๆๆๆ ลองวางดูนะๆๆๆ

4. birdkung_nx

birdkung_nx New Member Member

273
    4
    0
    ราคาเท่าไหร่พี่ ว่าจะเป็นเป็นออโต้ให้พี่ขับ

5. Anankhet

Anankhet Active Member Moderator

1,282
    5
    38
  6. bad to the bones

bad to the bones New Member Member

121
    0
    0
    ใส่ วี8ได้ จะคาราวะงามๆ 1ขวดเรย

7. SR20DE@Productive

SR20DE@Productive New Member Member

403
    10
    0
    ถ้าขับทั่วไปเน้นประหยัด GA16 ดีกว่า แต่ต้องเอาเครื่องรุ่นปี93หรือรุ่น95 ก่อนจะเป็นตัวDNE
    ตัวDNE รถน้าผมเกียร์กระปุก กับGA16DE ของผมกระปุกเหมือนกัน น้ำหนักรถรวมคนขับเท่าๆกัน แต่รถGA16DNE กินน้ำมันมากกว่า
    แบบวัดได้จะจะ

ส่วน SR ค่าเครื่องไม่แรงกว่ากันมากนัก แต่ค่าวางจะแพงกว่า แปลงไม่มากแค่แท่นยึดเครื่องตัวเดียว แต่ถ้าจะวางร่นเครื่องแบบผม
    จะต้องทำงานเยอะกว่า เสียเงินเยอะกว่า รวมเครื่องแล้วผมไปจบที่ 40,000โดยประมาณ แต่SR20DE แค่ตั้งไฟจุดระเบิดดีๆ แรงบิด
    สำหรับการใช้งานดีมาก กดคันเร่งนิดหน่อยก็พุ่ง แต่ไม่ดึงฟาดแบบเทอร์โบ ถ้าชอบรถประเภทไม่ต้องกดมากก็ไปเร็วได้ และจะเอาพลังเสริมไว้เล่นกับพวกรถใหม่ๆบ้าง SR20DE ก็น่าสนครับ

8. pop.........

pop......... New Member Member

3
    0
    1
    200 NX NT แรงๆชอบๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้