เครื่อง3sge เวลาจอดหรอรอบเบามันมีเสียงใต้เครื่องเหมือนอะไรมันกระทบกัน

การสนทนาใน '3S Club' เริ่มโดย บุคคลทั่วไปๆๆ, 19 กันยายน 2007

< Previous Thread | Next Thread >
    รำคาญมากครับเสียงมันอยู่ใต้เฮดเดอใกล้ๆเกียร์ใครรู้มั่งว่าเป็นอะไรช่วยบอกหน่อยครับ

1. ถามช่างมาบอกว่ามันเป็นแผ่นเหล็กที่อยู่ในเกียร์มันหลวมหรือเสื่อมต้องเปลี่ยนมันกระทบกัน ผมก็เลยไม่แน่ใจว่าจะทำอย่างไร ใครรู้บ้างช่วยหน่อยครับ

2. pingpong

pingpong New Member Member

205
    4
    0
    อาจจจะเป็น แคตตาไลติค คอนเวอเตอร์ เริ่มหมดสภาพครับ

3. แคตตาไลเนี่ยมันคืออะไร อยู่ตรงไหนครับ แล้วผมจะหาเปลียนได้ที่ไหนครับ แล้วราคาประมาณเท่าไหร่ครับ

4. pingpong

pingpong New Member Member

205
    4
    0
    อยู่ใต้รถช่วงหน้า ท่อไอเสียถึงก่อนหม้อพักใบหน้า ประมาณล้อหน้า เสียงดังแซ่บๆ แซ่บๆๆ มันทำหน้าที่กรองไอเสียก่อนปล่อยออก หากมันเสื่อมสภาพก็ ส่วนมากไม่ซ่อมครับ เพราะเป็นหมื่น จะตัดออกแล้วใส่เป็นหม้อพักแทนกันซะมากกว่า

อีกความเป็นไปได้ คือ เสียงที่เกียออโต้ ไม่ก็ลูกปืนคอมเพรสเซอร์

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้