รถผมใส่แม็ก 15 ยาง 195 55 r15 ควรเติมลมอย่างกี่ปอนครับ ผมลองเติม 35...

การสนทนาใน 'Neon Club Thailand' เริ่มโดย Kamon Saowakun, 18 สิงหาคม 2013

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Kamon Saowakun

Kamon Saowakun Guest

0
    0
    0
    รถผมใส่แม็ก 15 ยาง 195 55 r15 ควรเติมลมอย่างกี่ปอนครับ ผมลองเติม 35 ตามคู่มือแล้วยางหน้ายังเหมือยแบนอยู่เลยครับช่วยแนะนำด้วยครับ แล้วการแกะกลองกรองอากาศแกะยังไงครับ ช่วยแนะนำด้วยครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

2. Pae MO ON

Pae MO ON Guest

0
    0
    0
    เติม35 ถือว่าแข็งมากครับ วิ่งทางไม่เรียบกระเทือนแน่ๆ. เอาแค่ซัก31-32ก็พอ อย่าไปดูที่ยางว่าเหมือนแบนเลยครับ เรายึดแรงดันจะดีกว่า ส่วนกรองอากาศที่ตัวกรองจะมีกิ๊บอยู่สองตัว ดันออกก็ถอดได้แล้วครับ...

3. Kamon Saowakun

0
    0
    0
    ดันจากด้านนอกหรือด้านในครับ ช่าง Pae

4. Pae MO ON

Pae MO ON Guest

0
    0
    0
    ที่เป็นกิ๊บ ให้เอาไขขวงแบนงัดขึ้นเลยครับ...

5. Kamon Saowakun

0
    0
    0
    ขอบคุณคาบช่าง Pae ไว้มีตังกรองเปลือยได้เจอกันครับ

6. Pitesh Eakune

Pitesh Eakune Guest

0
    0
    0
    ใช้ไขควงแบนใหญ่ 2.5-3.5หุนสอดไปในช่องที่เห็นโค้งๆระหว่างกิ๊ปและกล่องเสร็จแล้วบิดเฉยๆกิ๊ปก็เด้งออกมาแล้ว ตอนใส่คืนก็กดตรงที่โค้งๆลงไปตรงๆก็ล็อกเรียบร้อย(อย่างัดเดี๋ยวกล่องแตกยิ่งกรอบๆอยู่)

7. Ollo Putin

Ollo Putin Guest

0
    0
    0
    ดีครับที่บอก แต่พี่เค้าก็บอกไปตั้งนานแล้วไม่ใช่เหรอครับ จะโพสบอกอีก เพื่อ???

8. Ollo Putin

Ollo Putin Guest

0
    0
    0
    ไม่ได้กวนนะครับ แต่บ้างที่เราก็ต้องลองอ่านโพสเก่าๆ ก่อนตอบ ว่าไหมครับ

9. แหมพี่เขาสอนทั้งวิธีถอดและวิธีใส่เลยนะไม่งั้นเดี๋ยวถอดออกมาใส่ไม่เป็นเดือดร้อนเลยล่ะ วิ่งแบบไม่ใส่กรอง ต้องขอบคุณสำหรับข้อมูลนะครับ อิอิ

10. Pitesh Eakune

Pitesh Eakune Guest

0
    0
    0
    ของผมให้สอดแล้วบิดนะครับ ไม่ใช้งัดเพราะว่าตำแหน่งที่หนาที่สุดของกล่องอยู่ตำแหน่งที่กิ๊ปล็อกถ้าบิดแล้วตำแหน่งที่ไขควงดันกิ๊ปจะอยู่กับตำแหน่งนั้นพอดี ถ้างัดปลายไขควงที่งัดอาจไปกดเลยไปที่ขอบกล่องที่เป็นจุดบางกว่าอาจแตกได้ รถเราอายุก็มากแล้วต้องระวังหน่อยครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้