minicaถูกชนยับเลย(มีรูป)

การสนทนาใน 'Daihatsu Club' เริ่มโดย tleminica, 23 กันยายน 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. tleminica

tleminica New Member Member

103
    1
    0
    อาจเพราะความประมาทหรือความซวยไม่รู้อยู่ๆก็โดนแคมรี่ใหม่อัดตูด เพิ่งทำสีกับเคาะท้ายมาได้ไม่ถึงอาทิดก็โดนรถมอไซด์ซัดมาเต็มที่อัดที่ประตูกับด้านท้าย ลอยมากระแทกบนหลังคาอีก...เซ็งเลย

และที่เซ็งสุดๆๆกระจกบานด้านข้างแตกด้วยแล้วผมจะไปหาที่ไหนมาใส่ล่ะเนี่ย..งง:cry:

เพื่อนๆคนใดพอรู้บ้างว่าถ้าสั่งตัดกระจกใหม่เลยประมาณเท่าไร ที่ไหน นานมากไหม รบกวนช่วยตอบบอกเติ้ลที....ถ้ารู้เบอร์โทรร้านยิ่งดีคับ....(ขอบคุงล่วงหน้านะคับ)

ประสบการณ์ครั้งนี้ราคาแพงจิงๆๆ แค่ค่ารักษาคู่กรณี+ตำรวจปาไปเกือบ5พันแล้วยังไม่รวมซ่อมรถเราอีก
    งานนี้เตรียมตัวเตรียมใจไว้เป็นหมื่น...เซ็งโครต

ถ้าอย่างไรผมฝากบอกเพื่อนๆทุกคนให้ขับรถด้วยความระมัดระวังด้วยนะคับ...ไม่อยากให้ใครโดนแบบผม...เติ้ล:cry: :cry: :teeth:

2. kamikaze_ho

kamikaze_ho New Member Member

239
    0
    0
    ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ พี่

ถ้าเป็นผมนะ ตายแน่เลย ไม่มีเงินซ่อม

พี่ ใครผิดหรอครับ ละ มอไซย์มันมาได้ไงหรอครับ

3. สู้ๆเค้าคับ

สู้เค้าคับพี่เติ้ลอย่าไปคิดมาก
    ตัวไม่เป็นอะไรก้อพอแล้วผมเป็นกำลังจัยช่วยคับ
    ......ผมโอส.....

4. PALM@ARCH

PALM@ARCH Member Moderator

341
    2
    18
    เสียใจด้วยครับเติ้ล หายเร็วๆนะ(รถ)
    ใครพอทราบที่ตัดกระจกรถยนต์
    รบกวนช่วยเติ้ลลงไว้หน่อยนะครับ
    เพราะรุ่นนี้คงหาไม่ได้แน่ๆครับ ถ้าไม่ตัดใหม่

5. Wit-chinjang

Wit-chinjang New Member Member

189
    2
    0
    เสียใจด้วยนะเติ้ล กระจกลองถามๆร้านกระจกรถยนต์ดูรึยัง

6. MiRa_JuM

MiRa_JuM New Member Member

88
    1
    0
    ช่าย ลองถามเขาดู
    เสียใจด้วยนะงับ เสาร์ที่แล้วเห็นไปแรด แถวตลาดมืดนี่ อิอิ

7. kobmyway

kobmyway New Member Member

71
    1
    0
    หายไวไวนะคราบ...........มอไซ มันขี่ยังไงของมันวะ????

8. MIRA BALLOON

MIRA BALLOON New Member Member

54
    0
    0
    เสียใจด้วยครับ

9. kajua

kajua New Member Member

128
    3
    0
    ใช่คันที่วิ่งเว้นบรมออกไปทางนครปฐมๆบ่อยป่าวครับผมเจอบ่อยน่ะ ผมมิร่าขาวล้อเเดงคับ ถ้าไม่ใช่ก็ขออภัยด้วยครับ

ส่วนกระจกเเนะนำให้ไปดูที่เกาะกระจกก่อนครับ(ราคาไม่เเพงเพราะเป็นของมือสอง) ถ้าไม่มีจริงๆเบิกศูยน์วรจักรเลยคับ

10. TLE MINICA

TLE MINICA Guest

0
    0
    0
    อิอิ

ใช่แล้วคับ บ้านผมอยู่นครปฐม

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้