รบกวน เชิญ ท่านๆๆ...เหล่าสาวก 4e-fte หน่อยคับ

การสนทนาใน 'Starlet Club' เริ่มโดย MODEL720, 6 กันยายน 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. MODEL720

MODEL720 New Member Member

6
    0
    0
    --------------------------------------------------------------------------------

คือ ผมทำรถ ขึ้นมาใหม่ nissan sunny 11 รุ่นขับหน้านะ

ตอนนี้ที่เล็งไว้ ก็ 4e-fte ก็เลยอยากมาถามกับสาวก 4e-fte ตรงๆเลย
    ว่า 4e-fte มันแรงอย่างที่เค้าพูดกันหรือเปล่า แล้วราคาเครื่องประมาณ
    เท่ารัย และสเปกเครื่องมีรัยบ้าง เกียรต้องหาแบบไหน
    แล้วในการโมดิฟลายมันแบบพอดีๆแรงๆต้องทามงัยบ้าง ควรทำ
    อู่แถวไหนดี ผมอยู่แถว เซียรรังสิต
    ผม มีเงินอยู่ประมาณ 45000 จะพอสำหรับวาง4e-fteไหม
    รบกวนด้วยนะคับStarlet Club มีข้อมูลก็เสนอให้ดูด้วยนะคับ

โทษทีบางทีก็จำเป็นต้องข้ามสายพันกันหน่อย ขอบคุณคับ
    [email protected] นัดคับ งัยมาคุยกันนะคับ

2. Either

Either Member Member

299
    10
    18
    ของผมเดิมๆ ไม่ได้ทำอะไรเลย แค่กรองเปลือยลูกเดียว

ยังใช้ได้เลยสำหรับผมนะ มันจี๊ดดี เคยกด แต่ไม่สุด ก็ได้ 170 แล้ว

B11 น้ำหนักคงพอๆ กับ Starlet น่าจะพอๆกัน

3. MODEL720

MODEL720 New Member Member

6
    0
    0
    คับ.. แล้วราคาเครื่อง4E-FTEประมาณเท่าไหร่คับ
    4e-fte
    ต้องโมอะรัยบ้างโดยที่ไม่ต้องเปลี่ยนท่อนล่างเครื่อง5e
    เอแบบพอดีๆนะคับแบบขับได้ในเมืองนอกเมือง

อยากวางแล้ว....ทำสีเสร็จก่อนเฮอะ

4. Either

Either Member Member

299
    10
    18
    ของผมค่าเครื่อง 4E-FTE M/T ฝาดำ 22,000 ค่าวาง+wiring อีก 10,000 ครับ

ถ้าลงแล้วก็อาจจะต้องพวกเบรก ช่วงล่าง อะไรพวกนี้ด้วยนะ

เรื่องโมคงต้องคนอื่น

5. nat_62

nat_62 New Member Member

6
    0
    0
    ขอบคุณคับ upup...

6. chonlayut

chonlayut New Member Moderator

1,514
    5
    0
    ราคาประมาณ 3หมื่นปลายๆๆๆนะคับ พร้อมเครื่องค่าแรง
    ตู่ 086-0337951

7. slimant

slimant New Member Moderator

1,271
    4
    0
    รถ คันข้างๆ สวยจังครับ
    ใช่ Professional D รึเปล่าครับ

B11 ที่เคยเห็นวาง B16 ครับ จี๊ด ดี
    4E-FTE นี่ยัังไม่เคยเห็น รอชมนะคร้าบบบ
    ส่วนค่าวางก็ ตามพี่ๆ ท่านบนตอบกันนะคร๊าบ

:)

8. nat_62

6
    0
    0
    ขอบคุณครับเดียวจะรองโทรไป ถามดู
    Professional D 720 ครับ รูปบน+คันเหลือง พอดี รูปบนลืม รหัสเข้าracingweb เลยทำใหม่ อันนี้ครับ <<<<<

9. slimant

slimant New Member Moderator

1,271
    4
    0
    สีส้ม กับ สีเหลือง นี่คันเดียวกัน รึเปล่าครับ

ครบๆ เลย

10. nat_62

6
    0
    0
    คนล่ะคันคับ...เหลือง4 ส้ม 2
    ครบๆคือรัยอะคับ

11. GT_82

GT_82 New Member Member

44
    0
    0
    ขอให้แรงๆ ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้