ใช้ไฮทอร์ก ปี1999ครับเบรกมีเสียงอยากปรึกษาครับ

การสนทนาใน '11X Club' เริ่มโดย แบงก์, 28 สิงหาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. แบงก์

แบงก์ Guest

0
    0
    0
    ใช้ไฮทอร์ก ปี1999เกียร์ออโต้ ครับเวลาเบรกจะมีเสียงเอี๊ยดๆตลอด เหมือนเบรกหอนครับทุกครั้งที่เบรก ไปเช็คที่บีควิก เขาบอกว่าเบรกมีฝุ่นสกปรก ต้องทำความสะอาด หลังจากทำความสะอาดได้ 1 วัน ก็มีเสียงอีก เอาเข้าอู่แถวบ้านก็บอกเหมือนกันก็เลยคิดว่าน่าจะไม่ใช่ที่เบรกสกปรกแล้ว มันเป็นที่อะไรพอมีใครแนะนำได้บ้างครับ และอีกอย่างครับเวลาเร่งแล้วเบรกแรงๆจะมีเสียงแกรกๆ ครืดๆตอนเบรก อยากรู้ว่าเป็นเพราะอะไรครับ ควรจะไปซ่อมที่ไหนดี

2. Bank115PowerHaus

Bank115PowerHaus Active Member Member

1,450
    10
    38
    ผ้าเบรคหมดรึป่าวครับลองเช็คดู

3. partshop

partshop New Member Member

303
    9
    0
    1.ถอดดูเลยว่า จาน คดหรือเป็นรอยหรือเปล่า ผ้าเบรกหมดหรือเปล่า ถ้าเป็นรอยหรือผ้าเบรกหมดก็เจียรจานใหม่เลย ผ้าเบรกใหม่ด้วย ถ้าผ้าไม่หมดก็เจียรผ้าเบรกให้กินเข้าเนื้อไปนิดหน่อยให้หน้าเรียบ
    2.หรือเหล็กวัดระยะผ้าเบรกสีกับจานเบรก

4. Drinking_Water

Drinking_Water New Member Member

881
    0
    0
    ขอให้หายเร็วๆคับ เรื่องพวกนี้อันตรายๆ

5. jds

jds New Member Member

41
    0
    0
    ลองดูความหนาจานเบรคนะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้