เพื่อนๆ คูเป้ ทั้งหลาย...

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย MUHAMMAD, 24 กันยายน 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. MUHAMMAD

MUHAMMAD Guest

0
    0
    0
    เนื่องจากภาวะเศรฐกิจเเบบนี้ อยากถามว่าเพื่อนๆ พี่ๆ มีใครที่ขับ ซีวิค คูเป้ ท่านไหน ที่ติดเเก๊ส มั่ง
    คือ กาลังจาเอาไปติดเเก๊ส กลัวว่งไม่ออก แล้วถ้าติดเเก๊ส แล้วค่อยวาง บี16เอ ได้ป่ะ
    หรือว่าควรวางก่อน แล้วค่อยติดเเก๊ส หรอืว่า บี16เอ ไม่ควรติดเเก๊ส
    ช่วยตอบผมด้วยเหอะ คร้าบบบบบบบบบ

2. Wakita(Wa)

Wakita(Wa) New Member Member

1,622
    21
    0
    วะ..วะ..หวัดดีกั๊บ(-/l\-)
    มีพี่ในคลับคนนึงติดแก๊สแต่ว่าเครื่องเดิมนะคะ ยังไงรอให้พี่เค้ามาตอบดีกว่า
    พี่หนึ่งงงงงงงมาตอบให้เค้าด้วยยยยยยยย:D

3. Mink_si

Mink_si New Member Member

430
    19
    0
    พึงรู้ว่าคลับเรามีคนติดแก็สด้วย
    เป็นไงบ้างครับ มีปัญหาอะไรรึเปล่า อิอิ

4. the_secretest

the_secretest New Member Member

746
    13
    0
    ของผมติดแก๊สโซฮอล์ อิอิ แรงเท่าเดิม

5. ICKY

ICKY New Member Member

204
    6
    0
    โหยยย..น้องวาเอาความลับมาเปิดเผยซะนี่ ยังงี้รถที่ถูกพี่กดซะรู้เข้าจะเอาหน้าไปไว้ที่หนายยยย...อิอิ ตอบยังงี้คงรู้นะว่าติดแก๊สแล้วอืดรึป่าว 555...จริงๆ ก้ออืดลงนิดหน่อยอ่ะครับ แต่มันเป็น 2 ระบบไง ถ้าอยากแรงก้อแค่กดเปลี่ยนเป็นน้ำมัน..ก้อแรงเหมือนเดิมอ่ะครับ ส่วนเรื่องเปลี่ยนเครื่องแล้วติดแก๊สนั้นโดยส่วนตัวไม่แนะนำ เพราะรักจะแรงก้อต้องยอมครับ...แต่ก้อมีคนทำเหมือนกัน เป็น B18C ฝาดำติดแก๊ส...ก้อประหยัด+แรงครับ แต่ระยะยาวคงไม่ค่อยดีอ่ะครับ เครื่องพังแล้วจะไม่คุ้ม ส่วนรถผมติด LPG ถังแก๊สโดนัทวางไว้ตรงที่เก็บยางอะไหล่ แล้วก้อซ่อนท่อเติมแก๊สลึกๆ ไปไหนมาไหน.... เนียนครับ

6. ICKY

204
    6
    0
    คอมตูเป็นไรฟะเนี่ย...ทำไมตัวอักษรมันพิมพ์ซ้ำซะงั้น -*-

7. bome

bome Guest

0
    0
    0
    456dsfhkasf

ว่าแต่ติดเเก๊สมาเท่าไหร่คับ

8. G Type R

G Type R New Member Moderator VIP

3,607
    99
    0
    ติดแล้ว ผมก็ว่ายังแรงได้นะ ถ้าจูนแก๊สดีๆ แต่ที่แน่ๆคืออายุเครื่องสั้นลงแน่นอน
    ถ้าจะวาง B16 ก็ไม่แนะนำให้ติดแก็ส เครื่องมันแพง อะไหล่มันก็แพงครับ

9. Wakita(Wa)

1,622
    21
    0
    ราคาน่าจะประมาณ 40k บาท ได้นะคะ ไม่แน่ใจเหมือนกัน เดาเอา ฮาๆๆ:D
    แต่อยากบอกว่าถังโดนัทวางแทนยางอะไหล่แล้วเนียนมากๆ
    แต่ถ้ายางแตกก็ตัวใครตัวมันละคะ:D

10. moderice

moderice New Member Member

18
    0
    0
    หะหะหะหะหะ....หะ เบียร์มาแว้ว
    อยากติดบ้างนะคับแต่ มะมีเงินติดอะ ใครจะเป็นแม่ยกเบียร์ ติดต่อผ่านเรขาเบียรได้นะครับ (wakita วา) 555++ คริคริ

11. tamako

tamako New Member Moderator

3,038
    88
    0
    กะเครื่องเดิม ติดไปเรยครับ แต่เครื่องแพงๆเสียวอ่ะ

12. ICKY

204
    6
    0
    ติดไปประมาณ 35,000 อ่ะครับ..แต่เด๋วนี้เห็นถูกลงเยอะเลย ตอนนี้ถ้าราคา
    ขนาดผมคงได้ระบบหัวฉีดแล้ว เห็นช่างบอกว่าแรงกว่าประหยัดกว่า
    แต่ต้องเจาะท่อไอดีนะ สรุปว่าติดแล้วประหยัดดีครับ...
    ... แต่ตอนนี้เริ่มจะอยากแรงแล้วง่ะ ถ้าเปลี่ยนเครื่องคงต้องถอดขายซะแระ *-*

13. Wakita(Wa)

1,622
    21
    0
    จะแรงกันไปถึงไหนคะพี่ชายยยยยยย:D

14. MR_T

MR_T New Member Member

7
    0
    0
    ผมติดแล้วครับ Autonic กับ Coupe 98 ส่วนตัวบอกได้เลยว่าเยี่ยมมาก ถ้าไม่อะไรมาก ขับธรรมดาไม่แตกต่างครับ
    ถ้าอัด แน่นอนน้ำมันย่อมดีกว่าอยู่แล้ว แต่นิดหน่อยนะ ราคาคงไม่ต้องพูดถึงนะครับ ตกค่าใช้จ่าย กม ละ 1.00-1.20 บาทครับ

พิจารณาเอาเองครับ
    1.ประหยัดค่าน้ำมัน เอาเงินที่ประหยัดได้ไปคอยเปลี่ยนเครื่องใหม่ ผมว่า OK รับได้นะ ดีกว่าไปจ่าย Bonus ให้ ปตท ครับ

คุ้มค่า ฟันธง

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้