เซนเซอร์อะไรอยู่หน้าเครื่องครับสงสัยว่าสตาร์ทไม่มีไฟเกี่ยวกันไหม

การสนทนาใน 'Neon Club Thailand' เริ่มโดย Weerachai Yindeemak, 18 สิงหาคม 2013

< Previous Thread | Next Thread >
    เซนเซอร์อะไรอยู่หน้าเครื่องครับสงสัยว่าสตาร์ทไม่มีไฟเกี่ยวกันไหม

1. Pae MO ON

Pae MO ON Guest

0
    0
    0
    ตรงไหนครับ ขอรายละเอียดกว่านี้. เพราะหน้าเครื่องมีเซ็นเซอร์หลายตัว...

2. ครับหน้าเครื่องซ้ายมือด้านล่าง และก็ตรงบอกตำปหน่งไฟเกียร์อยู่ตรงไหนบ้างว่าจะมุดเองแล้วเพื่อนคิวยาว

3. Pae MO ON

0
    0
    0
    อาการที่สตาร์ทไม่ติดคือ..?? มีเสียงสตาร์ทแต่ไม่ติด. หรือบิดสตาร์ทแต่ไม่มีเสียงอะไรเลย...

4. บิดไม่มีไฟเข้าเลยครับ

5. Pae MO ON

0
    0
    0
    ถ้าไม่มีเสียงสตาร์ทเลย ลองบิดกุญแจ แล้วลองต่อตรงที่รีเลย์ดูก่อน (มันต้องมีเสียงสตาร์ท)

6. ผมกะว่าจะดูสายไฟบอกตำแหน่งเกียรแต่ไม่รู้ตรงไหนและก้อสายไฟเกียร์ถอย

7. Pae MO ON

0
    0
    0
    คันเกียร์นีออนไม่มีไฟบอกเกียร์ ครับ

8. ต่อตรงรีเลย์หรือไดสตารทครับ

9. Pitesh Eakune

Pitesh Eakune Guest

0
    0
    0
    หน้าเครื่องด้านไหนครับด้านสายพานหรือด้านหม้อน้ำครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้