ถามครับรถมีอาการแกว่งเมื่อความเร็วหกสิบขึ้นเจ็ดสิบเพราะอะไรครับ

การสนทนาใน 'Neon Club Thailand' เริ่มโดย ลพน ทองภักดี, 12 สิงหาคม 2013

< Previous Thread | Next Thread >
    ถามครับรถมีอาการแกว่งเมื่อความเร็วหกสิบขึ้นเจ็ดสิบเพราะอะไรครับ

1. ล้อหน้านะครับ

2. Ollo Putin

Ollo Putin Guest

0
    0
    0
    ลองถ่วงล้อถ้าไม่หายดูช่วงล่าง ไม่ก็ลูกปืนล้อ โช้ค น่าจะประมาณนี้ครับ

3. Pattapong Sripho

Pattapong Sripho Guest

0
    0
    0
    ถ้าช่วงล่างแน่นแล้วไม่หายใส่แหวนซับพอร์ตล้อถ้ายังไม่นิ่งอีกก็จี้ล้อของผมเริ่มสั่น 110 แล้ว 140 สั่นเป็นเจ้าเข้าไปจี้ล้อมา 500 บ. ตอนนี้นิ่งกริ๊บ 130 สบายๆ 150 - 160 เริ่มโต้ลมแล้ว ได้แค่นั้น เอาไว้เร่งแซงพอแล้ว เร็วๆ ไม่ดีครับ

4. -v[86I8iy[ c9jg,njv57'cxflb[skpcd;j'

5. เมื่อถึงแปดสิบหายแกว่ง

6. ขอบคุณครับ

7. อย่าลืมให้ช่างเช็คดูลูกหมากคันชักกับยางบูชปีกนกด้วยนะครับ มันเสื่อมสภาพตามอายุการใช้งานครับ

8. ขอบคุณครับ

9. เปลี่ยนบูชปีกนกสี่ตัวลูกหมากสอง ยังไม่รู้อะไรจะตามมาอีก

10. ใจเย็นๆครับ ค่อยๆแก้ไปเรื่อยๆ พี่ๆน้องๆในนี้หลายคนช่วยตอบคำถามได้ครับ

เรียบร้อยครับ เหลือกันโครงอีกช่างไม่บอก

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้