คูเป้ กับ แฟนจะเอาไรก่อนดีครับบบ

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย Boku_no_natsuyasumi, 24 กันยายน 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Boku_no_natsuyasumi

Boku_no_natsuyasumi New Member Member

126
    0
    0
    คือ ผมเก็บเงินไว้ดาว์น เจ้า Coupe มาก็นานแล้วเพราะชอบแม้ว่า ผมอาจจะคิดไปซื้อรุ่นอื่นหลายครั้ง แต่ก็มีเหตุต้องไม่ได้ซื้อครับ
    แล้วตอนนี้ผมคบกับคนๆนึ่ง รักกันมากๆๆครับ พร้อมจะแต่งงานกันได้
    ใน2ปีนี้

คือที่จะถาม ทุกคนคือ เอาเงินที่เก็บซื้อ Coupe มา จัดงานเลี้ยงในวันแต่งงาน หรือ ซื้อรถ ดีครับแล้วค่อยแต่งครับ
    รักทั้ง คู่ แต่ เป็น รถที่รัก กับคนที่รัก ผมกลัวแต่งแล้วไม่ได้ซื้อครับ เพราะแฟนผมเค้า ขี้เหนี่ยวไรไม่จำเป็นก้ไม่ต้องซื้ออะครับ
    ถ้าเลือกรถ กว่าจะผ่อนหมด กว่าจะเก็บใหม่ คงอีกยาวกว่าจะได้แต่ง(เมีย)แน่

คือ อยากมีคนที่พร้อมจะเดินทางไปด้วยกันในชีวิตที่เหลือ พร้อมกับ รถที่เรารักครับ

2. คุณขนุน

คุณขนุน New Member Member

569
    27
    0
    ผมว่าคุณมีคำตอบที่ดีอยู่ในใจแล้วล่ะครับ

แต่ปัญหาของเรื่องนี้ไม่ใช่เรื่องรถ หรือแต่งงานนะครับ

ปัญหาคือการวางแผนเรื่องเงิน ของคุณ

ปล. เป็นผมนะครับเลือกเก็บเงินไปอีกสักพักเพื่อไปใช้ในการแต่งงานก่อน

ยิ่งถ้าแต่งนะครับผู้ใหญ่ทั้ง 2 ฝ่ายก็ต้องมีช่วยบ้างนะ ไม่มากก็น้อย

แล้วค่อยเอาซองที่ได้จากการแต่งส่วนนึงมาแบ่งดาวน์ล่ะครับ

สมัยนี้จัดงานแต่งถ้าเป็นที่กทม. นะครับ คชจ.ก็เป็นแสน
    แต่ก็มีซองมาช่วยได้เยอะ ที่สำคัญที่สุดส่วนนึงผมว่าคุณต้องบริหารเงินให้ดีเลยล่ะครับ

3. SiTh_omac

SiTh_omac New Member VIP

795
    11
    0
    .
    .
    .
    น่าจะตอบได้ครอบคลุมที่สุดแล้วละครับ :D:D

4. tamako

tamako New Member Moderator

3,038
    88
    0
    แต่งก่อน เอาเงินซอง ดาว์น แร้วให้เมียช่วยผ่อน แน่นอนสุดยอด

5. the_secretest

the_secretest New Member Member

746
    13
    0
    เห็นด้วยกะพี่เบส

6. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    ผมก้อใกล้จะตกในสภาพแบบนี้เหมือนกันครับ ผมคงเลือกแต่งงานไปก่อนครับ เพราะว่ารถมันก้อจำเป็นต้องใช้นะครับ ถ้าแต่งงานไปแล้ว น่าจะซื้อได้คับ เพราะว่ามันเป็นปัจจัย5ไปแล้วครับ ยังไงเอาใจช่วยคับ แฟนมีคนเดียว แต่คูเป้มีหลายคันครับ

7. Boku_no_natsuyasumi

Boku_no_natsuyasumi New Member Member

126
    0
    0
    ประโยคนี้ โดนใจมากครับๆๆๆ แล้วจะเก็บตามไปเรื่อยนะครับ แต่คงจะได้ซื้อ คงมีปัญหาครับ เพราะ แฟนผม เธอชอบ FD อะ เงินเดือนเค้าเดือน ก็เยอะกว่า ผม
    แถมกลับ ประเทศ จีนบ่อยด้วย เหงาๆๆๆ สิ้นเดือนนี้ ไปทัว สิงคโปร์ (บริษัทเค้าส่งไป) เหงาแน่ๆ

8. dorothy88

dorothy88 New Member Member

112
    1
    0
    ขอให้สมหวังทั้งเรื่อง รถ และ รักนะครับ

9. aekky

aekky New Member Member

234
    13
    0
    โหยซึ้งทุกกระทู้อะ T_T

10. BRIDE_O

BRIDE_O New Member Member

217
    5
    0
    เลือกแฟนก่อนคับ( เพราะแต่งแล้วแฟนช่วยเรื่องซื้อของแต่งได้ดีมากๆๆเลยคับ เราคนเดียวไม่ไหว )
    งบประมาณมันเพิ่มคับ 2 คนย่อมดีกว่า 1 :)

11. *-* BENZ _ Si *-*

*-* BENZ _ Si *-* New Member Member

298
    6
    0
    ช่วยซื้อจริงเหรอครับพี่ออย เห็นพี่ออยเคยบ่นว่าต้องแอบเมียพี่ซื้อไม่ใช่เหรอครับ 555+ (ปล.อย่างสงสัยกล่องสมองกลกำลังจะทำการติดตั้งแล้วอ่าจิ อิอิ):D:D

อย่าเพิ่งร้องไห้นะครับท่านเอกกี้ 555+:p

กินใจเลยครับพี่แท็งค์ ประโยคท้ายๆอ่าครับ แฟนมีคนเดียว แต่คูเป้มีหลายคัน อ่าครับ:)

ตอบจากประสพการณ์ส่วนตัวเลยเหรอครับพี่เบส คริๆ :D:D

12. Mu_Coupe

Mu_Coupe New Member Member

623
    4
    0
    เอ่อ.....เบนซ์เหมาหมด :p

13. tee@gods

tee@gods New Member VIP

171
    1
    0
    พาหนีครับ ประหยัดค่าแต่ง อิอิ ล้อเล่นนะครับ ผมว่าครอบครัวน่าจะสำคัญหว่านะ

14. P-Vut

P-Vut New Member Member

67
    2
    0
    ผู้หญิงดีๆ ที่เรารัก และเค้าก้อรักเรา หายากน่ะคับสมัยนี้ (มันมีคำตอบอยู่แล้วคับ)

15. x_kingkong

x_kingkong New Member Member

351
    10
    0
    แหม เป็นผู้หญิงแล้วเข้ามาอ่านกระทู้นี้ รู้สึกภูมิใจจริงๆ
    พี่แต่ละคน รักแฟนกันทั้งนั้น นับถือๆ....ek_kingkong'fan

16. moderice

moderice New Member Member

18
    0
    0
    หะหะหะหะหะ....หะเบียร์มาแว้ว
    เป็นเบียร์นะครับ เอาเงินไปชื่อรถแว้วขับรถมาฉุดแฟนหนี ....... เฮ้ย ล้อเล่นนะครับ
    หัวใจเป็นสิ่งสำคัญ แฟน+คนที่รู้ใจ หายาก กว่าจะหาเจอไม่ใช่เรื่องง่าย
    เอาน่า แต่งไปเหอะๆๆ แล้วค่อยขอตั่งแฟนมาชื่อรถงับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้