ช่วยตอบหน่อยครับ 3-4 ข้อสงสัย

การสนทนาใน 'Peugeot Club' เริ่มโดย New 405, 16 กันยายน 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. New 405

New 405 Guest

0
    0
    0
    1. ใครมีสปอยเลอร์หลัง405 ขายบ้างครับ หาซื้อได้ที่ใหน
    2. โช๊คหลัง 405 มีแบบสตรัทปรับเกลียวบ้างไหมครับ หาซื้อได้ที่ไหน ราคาเท่าไหร่ ทำที่อู่ใหนดี บ้านอยู่ปากเกร็ด อยากทำใกล้ๆ
    3. ฝากระโปรงคาร์บอน 405 ทำที่ใหนครับ
    4. อู่ที่ทำ 405 ดีๆมีอู่ใหนมั่งครับ เก็บรายละเอียด พวกกระจกไฟฟ้าคู่หน้า ล๊อค ซันรูฟ พวกเนี้ยครับ เอาใกล้ๆหน่อยนะครับ
    ช่วยหน่อยนะครับ พอดีเพิ่งซื้อรถของตูนไป เลยอยากเก็บให้เรียบร้อยครับ (คุณคิมช่วยด้วยนะครับ)

2. <<< JobsilrA >>>

<<< JobsilrA >>> New Member Moderator

936
    4
    0
    อยากรู้เหมียนกานเลยฮับ รบกวนผู้รู้ตอบด้วยจ้า

3. tump

tump New Member Member

230
    3
    0
    เห็นว่า 405 ช่วงล่างด้านหลังมันเป็นทอร์ชั่นบาร์ เวลาปรับสูงต่ำทำได้โดยปรับทอร์ชั่นบาร์เอาครับ ไม่น่าจำเป็นที่จะใช้ปรับกลียวครับ แต่อันนี้ผมไม่แน่ใจครับตองรอถาม สาวก 405 อีกทีเพื่อคว่าแน่นอนครับ

4. Phenic

Phenic New Member Member

1,053
    0
    0
  5. gri

gri New Member Member

1,163
    26
    0
    มี DIY หรือเปล่าครับ

อยากลองทำเอง แต่ไม่รู้จะเริ่มอย่างไรครับ

ตอนนี้หน้าทิ่มครับ

ขอบคุณครับ

6. 405

405 Guest

0
    0
    0
    ขอบคุณครับ แต่อยากได้แบบแข็งๆกว่านี้นิดนึงครับ แล้วเวลาปรับทอร์ชั่นบาร์นี่ ทำยังไงครับ /แล้วอีก3 ข้อ ช่วยตอบด้วยนะครับ

7. <<< JobsilrA >>>

<<< JobsilrA >>> New Member Moderator

936
    4
    0
  8. ohmmemy

ohmmemy Active Member Moderator

1,077
    4
    38
    ทำไง อะ งับ หุหุ

9. ♂ifoni♀

♂ifoni♀ New Member Member

670
    5
    0
    เคยถามวิธีปรับแล้วอ่ะคับ ทอร์ชั่นบาร์เนี่ย...ปรับได้ครับ แต่เมื่อปรับอีกที..เตี้ยมากครับ..แต่วิธีปรับเนี่ย..ต้องรอช่างอ่ะคับ..เพราะเท่าที่ถาม
    ผมทำเองไม่ได้แน่คับ..อิอิ..

10. God level

God level Active Member Moderator

1,028
    14
    38
    1. ใครมีสปอยเลอร์หลัง405 ขายบ้างครับ หาซื้อได้ที่ใหน

...ตอบ..ที่ผมมีอยู่อันนึงคับ..405 GR...โทรมาสอบถามได้เลยคับ...

2. โช๊คหลัง 405 มีแบบสตรัทปรับเกลียวบ้างไหมครับ หาซื้อได้ที่ไหน ราคาเท่าไหร่ ทำที่อู่ใหนดี บ้านอยู่ปากเกร็ด อยากทำใกล้ๆ

..ตอบ...ข้างหลัง 405 เป็นทอร์ชั่นบาร์คับ...ถ้าจะปรับเองจิงๆ...นี่จะยุ่งยากพอสมควรเลยแหละ...คือต้องถอดโช๊คหลังออกมาก่อน.....แล้วจะมีแหวนปะกับ...ล็อคเฟือง...อยู่ข้างละตัว....แต่ละตัวจะมีน็อตหัวจีบ..ข้างละ2ตัว.....ก่อนถอดก้อต้องมาร์คของเดิมไว้ก่อน......พอถอดออกก้อจะเจอน็อตเบอร์16อีกตัว....ขันออกแล้วก้อขยับ...เฟืองคับ....ทำแบบนี้ทั้ง2ข้างให้เท่ากันคับ....(ทำคนเดียวน่าจะยากหน่อยคับ)....

..แต่ประเด็นสำคัญ...ถ้าจะทำให้ช่วงล่างหลังแข็งขึ้น....ก้อจะทำให้ตัวรถสูงขึ้นด้วยคับ....

3. ฝากระโปรงคาร์บอน 405 ทำที่ใหนครับ

..ตอบ...ร้าน color perfect...ลองโทรหาพี่ก๊อบดูคับ...

4. อู่ที่ทำ 405 ดีๆมีอู่ใหนมั่งครับ เก็บรายละเอียด พวกกระจกไฟฟ้าคู่หน้า ล๊อค ซันรูฟ พวกเนี้ยครับ เอาใกล้ๆหน่อยนะครับ

...ตอบ..ถ้าเป็นพวกกระจกไฟฟ้า..เซ็นทรัล...ก้อในซอยสามัคคี..คับ...เข้าไปทาง..ม.ธุรกิจ...ก่อนถึงใต้ทางด่วนอยู่ขวามือ...(เคยบอกตูนไปแล้วอ่ะคับ)

ช่วยหน่อยนะครับ พอดีเพิ่งซื้อรถของตูนไป เลยอยากเก็บให้เรียบร้อยครับ (คุณคิมช่วยด้วยนะครับ)

...ครับยินดีคับ....รถตูนนี่สวยครบดีคับ....วันเสาร์ก่อนเจอขับผ่านหน้าคลองถมเซ็นเตอร์ด้วย...(ตอนกลางคืนอ่ะนะ)....เห็นแล้วล่ะว่าไม่ช่ายตูน...แต่ก้อยังสวยเหมือนเดิม....อิอิอิ

11. SkuLL

SkuLL New Member Member

314
    3
    0

12. God level

God level Active Member Moderator

1,028
    14
    38
    สีสวยจังคิม....อิอิอิ

13. SkuLL

314
    3
    0
    หุหุ ชีวิต ต้องมีสีสัน

14. 405

405 Guest

0
    0
    0
    ขอบคุณครับทุกคนครับ ว่าแต่ร้าน perfect colour อยู่ตรงไหนครับ แล้วผมไม่รู้จักคุณก็อบ จะเอาเบอร์จากใหนครับ (ก๊อบ Fatchild รึป่าวครับ)

15. ♂ifoni♀

670
    5
    0
    แหม..น่าจะเอาราคามาเปรย ๆ เกี่ยวกับฝากระโปรงกานบ้างนะคับ..อิอ..ซุ่มกานหมดเลย

16. SkuLL

314
    3
    0
    ขอบคุณครับทุกคนครับ ว่าแต่ร้าน perfect colour อยู่ตรงไหนครับ แล้วผมไม่รู้จักคุณก็อบ จะเอาเบอร์จากใหนครับ (ก๊อบ Fatchild รึป่าวครับ <=-= golf fat ครับ แต่ ไม่ child อิอิ ล้อเล่ง ก๊าบบบ ไม่ใช่ ก๊อบ fatchild เมืองทองครับ แต่เป็น เพ่ ก๊อบ peugeot club ส่วนร้านนี้ รู้สึกจาแถว ลาดพร้าว น่ะ ครับ ถ้าไม่ใช่ก็ขออภัย

แหม..น่าจะเอาราคามาเปรย ๆ เกี่ยวกับฝากระโปรงกานบ้างนะคับ..อิอ..ซุ่มกานหมดเลย <=-=-=-= ส่ง 405 คันแดง มาเลยครับ เดี๋ยว จัดให้ คาร์บอนไฟเบอร์ทั้งคัน อิอิ ส่วน ราคา ก็ เอาเรื่องครับ เปรย ๆ ว่า มี 5 หลัก ครับ

17. 405

405 Guest

0
    0
    0
    ขอเบอร์คุณก๊อบด้วยครับ ขอบคุณครับ

18. ♂ifoni♀

670
    5
    0
    ห้าหลักเนี่ย.. ซัก ๑๐,๐๐๐ ได้ไหมคับ...

ส่วนเบอร์พี่กอล์ฟ ลองดูในเบอร์โทรติดต่อได้เลยครับ..ผมคิดว่ายังคงมีน๊ะ เค้าใช้ชื่อ GOLF และอะไรซักอย่าง อ่ะคับ...ลองดูนะคับ..

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้