ไฟหน้าไม่ค่อยสว่าง จะแก้ไขยังไงครับ ขอคำแนะนำหน่อย ของผมเปลี่ยนเป็นของไต้หวันแล้ว...

การสนทนาใน 'Neon Club Thailand' เริ่มโดย ข้าวผัด ฮ่องเต้, 7 สิงหาคม 2013

< Previous Thread | Next Thread >
    ไฟหน้าไม่ค่อยสว่าง จะแก้ไขยังไงครับ ขอคำแนะนำหน่อย ของผมเปลี่ยนเป็นของไต้หวันแล้ว ขอบคุณนะครับ

1. Au Innovator

Au Innovator Guest

0
    0
    0
    ต่อ รีเล่ เพิ่ม แล้ว จ่ายไฟตรง หรือยังครับ

2. ต่อรีเล่แล้ว ครับ แต่ไม่แน่ใจว่าจ่ายไฟตรงหรือเปล่า พรุ่งนี้จะถามช่างดู ขอขอบคุณมากนะครับ

3. Au Innovator

Au Innovator Guest

0
    0
    0
    ถ้าต่อรีเลแล้วจะจ่ายไฟตรงให้ครับ ดึงไฟจากแบตเลย ลองใช้หลอดขาวดูครับ วัตเท่าเดิม แต่เพิ่มความสว่างขึ้น เห้นขายกัน แต่ยังไม่เคยลอง สองหลอด ก็เป็นพัน ครับ

4. ไม่ทราบว่าจะร้อนมากหรือเปล่า กลัวว่าจะทำใ ห้กระจกพลาสติคละลาย จะลองถามช่างดู ขอบคุณครับ ได้ผลอย่างไร จะpost แจ้งให้ทราบ เรียกว่าหลอดขาวหรือครับ

5. Pae MO ON

Pae MO ON Guest

0
    0
    0
    ใส่รีเลย์เฉยๆ แต่ไม่เพิ่มวัตต์ก็ไม่เป็นไร แต่ถ้าเพิ่มวัตต์ระวังโคมละลาย เพราะหลอดจะร้อนกว่าหลอดปกติ ถ้าเป็นผมใส่ซีนอนจบง่ายกว่าหลอดไม่ร้อนมาก โคมไม่ละลายแน่ ( รถผมโคมเดิมขุ่นๆ ใส่มาจะ2ปีละ ก็ยังสว่าง ) ถ้ากลัวใส่ซีนอนแล้วโดนจับ ก็เลือกค่า K ไม่เกิน8000 สีจะไม่ต่างจากเดิมมาก แต่ความสว่างมากกว่าเดิม (ของผม 6000K ตั้งแต่ใส่มาก็ไม่เคยโดนเรียกเรื่องไฟหน้าสักที). .....

6. ขอบคุณมากครับ

7. อ่านแล้วได้ข้อมูลมากน้องออนเราก็ตาไม่สว่างเหมือนกัน จะลองไปเปลี่ยนดูค่ะ ขอบคุณมากๆค่ะ

8. เคยเอาโคมไปให้ช่างล้าง แต่ทำไม่ได้เพราะกรอบไม่สามารถแกะได้ ความจริงช่างว่าแกะได้แต่เสียเวลามากและน่าจะใส่กลับไม่เหมือนเดิม ใช้แบบช่างเป้ว่าก็ดีแหะ

9. เปลี่ยนรถ หายชัว

10. Ollo Putin

Ollo Putin Guest

0
    0
    0
    เหอะๆๆ เปลื่ยนรถ !!!

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้